Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถามครับ] Zalman 9500A LED ห้องไม่แอร์เย็นกว่า Sink เดิมๆรึปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ถามครับ] Zalman 9500A LED ห้องไม่แอร์เย็นกว่า Sink เดิมๆรึปล่าว

[ถามครับ]

Zalman 9500A LED ห้องไม่แอร์เย็นกว่า Sink เดิมๆรึปล่าว

เห็นว่าทองแดงมันอมความร้อน

เย็นกว่า Sink 775 เดิมๆไหมครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by kingza99; 28 Oct 2007, 00:25:43.

ซื้อซิงเพิ่มก็น่าจะเย็กว่าอยู่แล้วครับ

Comment

เย็นกว่าสิครับ
      ถ้าเย็นเท่าเดิม จะเปลี่ยนทำไมครับ ตั้งหลายพัน เพื่อความสวยงามมันไม่คุ้มครับ ต้องได้คุณภาพด้วย !!
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เย็นกว่าประมาณ5-7 องศาในห้องธรรมดา ในห้องแอร์จะเย็นกว่านี้อีกนิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
          เย็นกว่าสิครับ
          ถ้าเย็นเท่าเดิม จะเปลี่ยนทำไมครับ ตั้งหลายพัน เพื่อความสวยงามมันไม่คุ้มครับ ต้องได้คุณภาพด้วย !!
          บางตัวมันก้อเย็นเท่าเดิมหรืออาจจะร้้อนกว่าด้วยนะน้อง แต่อาจจะแลกมาด้วยเสียงที่เงียบกว่า หรือความสวยงาม ซึ่งบางคนเค้าอาจจะชอบตรงส่วนนี้นะจ๊ะ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
            บางตัวมันก้อเย็นเท่าเดิมหรืออาจจะร้้อนกว่าด้วยนะน้อง แต่อาจจะแลกมาด้วยเสียงที่เงียบกว่า หรือความสวยงาม ซึ่งบางคนเค้าอาจจะชอบตรงส่วนนี้นะจ๊ะ
            ที่จะเปลี่ยนเพราะความสวยเนี่ยแหล่ะ

Comment

ก็แล้วแต่นะครับ ถ้าไม่แอร์ ขึ้นชื่อว่าโลหะ มันนำความร้อนได้แทบทุกชนิด อากาศเย็นก็ดีไป ลดได้เยอะ 5-8 องศา อากาศร้อนมากๆ ก็ลดไปจากซิ้งค์เดิม 1-2 องศา ประมาณนั้นอ่ะครับ แต่ 9700NT ผม ที่อุณหภูมิห้อง ลด ไป 4-7 องศาอ่ะครับ ห้องออกแนวร้อนอบอ้าวนิดหน่อย แต่อยู่ได้ครับ ถ้าเปิดแอร์ก็ ลดได้ 7 องศา+

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                [ถามครับ]

Zalman 9500A LED ห้องไม่แอร์เย็นกว่า Sink เดิมๆรึปล่าว

เห็นว่าทองแดงมันอมความร้อน

เย็นกว่า Sink 775 เดิมๆไหมครับ

ขอบคุณครับ

ทองแดงไม่ได้อมความร้อนนะครับ นำความร้อนได้เร็วกว่าอลู นะครับ

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                  ทองแดงไม่ได้อมความร้อนนะครับ นำความร้อนได้เร็วกว่าอลู นะครับ
                  แต่ระบายได้ช้ากว่ารึเปล่าครับ ?
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                  X