Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTX ก็ไม่รอดสำหรับ crysis เอิ๊กๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTX ก็ไม่รอดสำหรับ crysis เอิ๊กๆ

ลองปรับ very high 1280*1024 4aa ก็ไม่ไหวแล้วครับเฟรมตก เล่นแล้วจะอ็วก ต้องมาปิดaa ถึงจะพอเล่นได้ แต่ภาพกับLCD ผมว่ามันแปลกๆปรับ aa16x ก็ยังเห็็นรอยหยักอยู่ที่ใบไม้ ไม่ค่อยแตกต่างกันมากนักกับไม่เปิดaa แต่เครื่องเพื่อนเป็นจอ CRT ผมว่ามันดูเนียนกว่า LCD ตามความรู้สึกนะ สมจริงกว่า สำหรับเกมนี้demoให้4คะแนน เต็ม5

สงสัยต้องใช้เครื่องท่าน pegazus แล้วมังอิอิ

Comment

งั้นเล่น ALL HIGH และปรับบางอย่าง VERY ก็ได้ครับ
      ของผม
      ปรับ Medium -> High อยากสวย ยอมถูกๆ ไถๆ ไป

Comment

ทำไมของผมปรับได้เต็มที่แค่ high เลยปรับทุกอันเป็น high เลย แล้วปรับรอยหยักเป็น 16q อะไรเนี้ยแหละ ภาพก็สวยดี

Comment

รอตัวเต็มมาแล้วจะลองเครื่องผมดูซะหน่อย

Comment

ผมว่า DEMO บางทีปรับยังไงก็กระตุกนะ น่าจะลองตัวเต็มดู
            เหมือนตอนที่ผมลอง CnC3 พอเล่นตัวเต็มไหลลื่นเลย

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
              ลองปรับ very high 1280*1024 4aa ก็ไม่ไหวแล้วครับเฟรมตก เล่นแล้วจะอ็วก ต้องมาปิดaa ถึงจะพอเล่นได้ แต่ภาพกับLCD ผมว่ามันแปลกๆปรับ aa16x ก็ยังเห็็นรอยหยักอยู่ที่ใบไม้ ไม่ค่อยแตกต่างกันมากนักกับไม่เปิดaa แต่เครื่องเพื่อนเป็นจอ CRT ผมว่ามันดูเนียนกว่า LCD ตามความรู้สึกนะ สมจริงกว่า สำหรับเกมนี้demoให้4คะแนน เต็ม5
              ลองปรับตาม native res ดูหรือยังขอรับ
              สู้ๆ

Comment

ท่าน pegazus คงเล่นได้ลื่นคนเดียวในบอร์ด !!

Comment

แล้วต้องใช่ สเป็กแบบไหนถึงจะลืนละครับ เพือจะเปลี่ยนคอมใหม่

Comment

ที่ปรับ very high ได้ไม่แน่ใจว่าเป็นวิสต้ารึเปล่านะครับ render เป็น DX10

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
                      ที่ปรับ very high ได้ไม่แน่ใจว่าเป็นวิสต้ารึเปล่านะครับ render เป็น DX10

ต้อง DX10 เท่าไร

ผมไอ้ ฟิสิกส์ ปรับ low ก็ได้ครับ

ไม่สนใจอยู๋แล้ว

Comment

นู๋จะเล่นได้ไหมนี้ สงสัยต้องเก็บตังซื้อUltra เพิ่มอีก 2 ตัว - -*

Comment

Working...
                        X