Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus n6600 GT / TD มันเป็นอะไรอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus n6600 GT / TD มันเป็นอะไรอะครับ

ตอนแรกใช้ suma gf4 ti4200 64 mb เล่น pes 6 ปกติ แถมเล่น pes2008 ได้นิดหน่อย
    แต่พอได้ asus n6600 GT /128 mb มา กลับเล่น pes6 ไปได้สักพัก แฮงค์ดื้อๆเลย pes2008 เป็นด้วยนะครับ เลยลองเทส 3d mark 2001 ดู รันถึงมังกรบินฉากแรกก็ค้างไปเลย

สเปคเครื่องนะครับ
    P4 3.0E
    m/b asus p4c800 bios 1019
    ram corsair vs 512*2
    vga asus n6600 GT /TD/128MB
    psu enermax 460 w
    windows xp sp2 skz edition

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์การ์ดจอหลายเวอร์ชั่นแล้ว ก็ค้างเหมือนเดิม
    หรือว่ามันระบายความร้อนไม่ทันเลยค้าง

คิดว่าการ์ดจอน่าจะเสียครับไม่ก็ร้อนเกินไป ลองเคลมดูครับ

Comment

Originally posted by Zero_Murasame View Post
      คิดว่าการ์ดจอน่าจะเสียครับไม่ก็ร้อนเกินไป ลองเคลมดูครับ
      ตามนั้นครับ

Comment

อ่ะคับ ผมก็ใช้ en6600gt นะ ไม่เหนมีปัญหาเรื่องการเทสเลย

ผมว่าคงเปนที่ความร้อนอ่ะ

ลองลงไดเวอร์ใหม่ๆดู รุนใหม่ๆก็ได้

Comment

ยังมีประกันอยุมั้ยครับ ถ้ามีลองเคลมดู

Comment

เคลมเลยครับ สบายหายห่วงใช้อยู่ เอิ้กๆ เล่น Crysis ได้แฮะ

Comment

Working...
            X