Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดชุดหน่อยคับ 3 ชิ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดชุดหน่อยคับ 3 ชิ้น

งบ 13000 ไม่รวมจอคับ ช่วยแนะนำ CPU,MB,PSU ด้วยคับ

1.CPU ที่เป็นslot AM2 รุ่นไหนดีคับ
    2.MB ขอที่เสถียร เพราะเปิดคอม 24 ชม. พัก 6 ชม.
    3.PSU ที่สามารถรับ HDD 2 ลูก ,CD writer 1 ตัว,DVD writer 1 ตัว

ผมพอมีความรู้เรื่องคอมอยู่บ้าง แต่ไม่ได้ติดตามเทคโนโลยีเรื่องคอมเลย 2-3 ปี จะมาซื้ออีกทีก้อมึดไปหมด อยากให้น้องๆรุ่นใหม่ช่วยแนะนำหน่อยคับ เน้นเล่นเกม 3D ส่วนใหญ่คับ

ปล.ช่วยแนะนำการ์ดจอสำหรับเล่นเกมส์ ในงบ 4000 - 6000 ด้วยคับ ขอบคุณคับ

1.CPU - เอาไว้เลือกว่าเหลืองบเท่าไหร่

2.MB - แนะนำ M2N-E หรือจะมองตัวที่สูงกว่านี้ก็ได้คับ

3.PSU - ใช้ ENERMAX 460 Watt คับผม

ประมาณนี้นะผมว่า สำหรับผม

Comment

Working...
    X