Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B Asrock AliveNF6 เข้าไปSetupเห็นแรม533แต่ผมซื้อ667มา2ตัว - -a มันยังไงหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B Asrock AliveNF6 เข้าไปSetupเห็นแรม533แต่ผมซื้อ667มา2ตัว - -a มันยังไงหว่า

เหอๆ มันใช่รึเปล่าครับ ผมใช้ King Max 667 1GB 2 อัน ซื้อที่ J.I.B. เชียงใหม่ Computer City
    หรือว่าต้องทำยังไงครับถึงจะเห็น667^^

ต้องไปปรับ ในให้มัน วิ่ง 667 ละครับ ถูกแล้วไม่ผิดหลอก ไม่มั่นใจ เอา CPU-Z มาดูหน่อยก็ได้
    แล้วถ้าปรับ ให้ วิ่ง 667 แล้วมันวิงน้อยกว่า บัส333 อย่าไปตกใจละ ถ้าCPU เป็นเลขขี่ นะ ถ้าคู่จะวิงเต็ม

Comment

เหอๆ แต่ผมไปปรับอารายซักที่เนี่ยแหละครับ ตอนแรกOC2.74แล้วRestartเองก็เลยไปปรับแรมแล้วเล่นได้เฉย เหอๆ
      อัพรูปแปปนะครับ เหอๆ

ช่วยดูอุณหภูมิให้หน่อยก็ดีึครับ

Thx

Comment

Comment

ดูหน้า SPD ว่า 5300 รึป้าว
          CPU ไรละ ซิ้งไรอีกละ -*-

Comment

5300 ครับ X2 4000+ M/B NF6 ซิ้งเดิมครับ

Comment

สเปกตัวกันเลย นี้คล๊อก 2.7 ไม่ร้อนหลอก แต่ว่าพัมลมหนุมเบาดีจัง

Comment

ตัวนี่เกี่ยวกับตัวคูณหรือเปล่า

Comment

เหอๆ

Comment

ปกติครับ ถ้าใน bios ตั้งแบบ auto มันจะใช้ 533 ครับ ถ้าจาเอา bus อื่นก็ต้องไปปรับเองอ่าครับ ปรับไปเป็น 333 ครับ (ddr 667 )

Comment

Working...
                    X