Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้ cpu AMD Athlon64X2 4400+ ครับ มันดีมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้ cpu AMD Athlon64X2 4400+ ครับ มันดีมั๊ยครับ

ใครเคยใช้ cpu AMD Athlon64X2 4400+ ครับ มันดีมั๊ยครับ อุณหภูมิร้อนมั๊ยครับ
    ช่วยบอกคุณสมบัติมาให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

939 หรือ AM2 ครับ

Comment

AM2 ครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ กะลัง ดูๆอยู่ครับ

Comment

ในความคิดผมยะครับ (ออกความเห็นให้ได้เพราะเทียบในค่ายเดียวกัน)

ตอนนี้ 4000+-4800+ ผมจะเลือก 4000+ เพราะ คุ้มค่าที่สุด OC นิดเดียว ก็ ไป 4400+ ได้แล้วครับ แต่ถ้า ไม่คิด จะ OC เลย ก็ต้อง 4400+ ละครับ ขอเร็วสุดไว้ก่อนครับ

เรื่องความร้อน ผมเห็นว่า ไม่ร้อนมากอยู่แล้วครับ 30+- สบายๆ OC ได้ด้วยซิ้งเดิมครับ

Comment

ถ้า อยากลากไป 3 ghz อ่ะ แนะนำตัวไหนครับ

Comment

ลาก 3 GHz นั้นพวก 90 nm SOI เดิมมีแนวโน้มไปได้ง่ายกว่าครับ แต่บอร์ดต้องอัดไฟได้ถึงใจด้วยนา
              ไฟ 1.6 V ส่วนมากการันตีว่าวิ่งได้ 2.9-3.0 GHz เกือบแน่ๆครับ แต่ร้อนตับแลบเหมือนกัน

Comment

แล้ว พวก 65 nm ไม่ดีกว่า เหรอครับ หรือ ว่าตัว 90 ดีกว่า ดู 4000+ อยู่น่ะเนี่ย T^T

Comment

90nm เห็นบางท่านลากไม่ค่อยไปกันนะครับ

แต่ 65nm ผมเห็นลากกันกระจุย

Comment

ของ ผม 4200+90nm ลากได้ 2.7 เอง ไฟ 1.33 อ่ะ นอกนั้น เดิมๆ แต่ร้อน มาก ใช้น้ำ ยังเหลือ 30กว่าๆ

Comment

จัด BE ไป

Comment

ผมว่าขึ้นอยู่กับบอ์ดและแรมครับ
                        x2 4400+ กับ M2N-E ผมไม่เคยลากไกลเกิน 2.75 GHz ได้เลย (ได้2.8แต่ไม่เสถียร)

Comment

ของผมตามลายเซ็นต์
                          ปกติ 35
                          full load 58
                          ใช้นํ้าครับ

Comment

ใช้น้ำตัวไหนครับ นี่ แล้ว กี่ nm อ่ะครับ ทำไม ร้อนจัง

Comment

เลือกไม่ถูกเลยแฮะ แต่ละรุ่น***งกัน 300+400 บาท -*-
                              อยากทราบตัวคูณของ 4000+, 4200+, 4400+ หน่อยครับ

ขอบคุณมากมาย จุฟๆ

Comment

Working...
                              X