Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!ช่วยสอนวิธีดูRouterหน่อยครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!!ช่วยสอนวิธีดูRouterหน่อยครับ!!!

จะซื้อRouterน่ะครับ ไว้ใช้ในบ้าน แต่ไม่มีความรู้เลย พอเปิดไปดูข้อมูลก็เจอค่าอะไรไม่รู้เต็มไปหมด วานผู้รู้ช่วยสอนผมทีครับ

และผมอยากจะหาซื้อRouterไว้ใช้ในบ้านสักตัวครับ ไว้แชร์เน็ตผ่านสายแลน(ไม่เอาไวเลสครับ)ช่วยแนะนำให้ทีครับว่าตัวไหนดี เอาสัก4พอร์ตพอ ยี่ห้อรุ่นไหนดีครับ

ผมใช้อยู่ก็ ZyXEL Prestige 6xx series ก็โอเคนะครับเป็นปีไม่เคยได้รีเชตเลย ค่อนข้างร้อน ผมต่อพัดลมจากเคสไปเป่า อิ อิ เย็นเจี๊ยบเลย

Comment

แนะนำเว็บนี้ http://www.thelordofwireless.com/index.php ถึงไม่เล่นwirelessแต่ก็มีความรู้เยอะแยะไปหมดครับ ลองดูครับ

Comment

ดูๆแล้วเหมือนยากนะครับ ใครที่ใช้เราท์เตอร์อยู่ไม่ทราบว่าตอนเซ็ตยากไหมครับ และท่านใช้ของยี่ห้ออะไรกันครับ

และถามนิดนึงครับ คือไม่ทราบว่าพอร์ทLANที่เมนบอร์ดมันมีกี่แบบอ่ะครับ แบบเดียวรึเปล่า เพราะมันเขียนว่า10/100เหมือนกันแต่ในคู่มือเขียนชื่อคนละแบบระหว่างของเครื่องผมกะเครื่องพี่ ผมกลัวว่าซื้อเราท์เตอร์มาใช้แล้วจะต่อด้วยกันไม่ไดอ่ะครับ

ขอบุคณมากครับ

Comment

3com

Comment

อันนี้ลองดูครับ น่าจะได้หลายๆอย่างๆ
            http://www.bcoms.net/adsl/index.asp

Comment

ZyXEL แจ่มนะครับร้าน Net ผมเปิดมันไม่ปิดมา 3 เดือนแล้วยังไม่พังเลย อิอิ 24ชม.

Set Net กับ Loopback และ Forward Pord ได้ด้วยทำให้ร้านผม Create ห้อง Warcraft III

ใน Battle NET ได้ครับ โหด -*-

Comment

ยี่ห้อดีๆก้อมี Netgear กะ Linksys

Comment

ZyXEL Prestige 600 ที่ทำงานผมเปิดทั้งวันไม่มีปัญหาครับ

Comment

มันขึ้นอยู่กะงบคับ ถ้าดีๆเรยแนะนำ Cisco 18xx เพิ่ม Ram เพิ่ม Interface ได้ด้วย

อิ อิ

Last edited by JO; 2 Nov 2006, 21:19:41.

Comment

หุหุ

ถ้าเรื่องระบบ Network

Cisco เจ๋งสุดๆอยู่แล้ว

แต่ราคานี่ เรียกน้ำตาตกได้เหมือนกันนะครับ

Comment

ใช้ตาดูไง ถามได้

Comment

กวนส้น...จิงๆ

Comment

test post - -*

Comment

zyxel รุ่นหลังๆ ไม่ค่อยดีเท่าไรครับ สู้รุ่นเมื่อก่อนไม่ได้
                              netgear เพื่อนใช้อยู่2คน มีอาการหลุดบ่อยครับ สำหรับใช้ wireless เวลาเครื่องมันร้อนมากๆเข้า
                              ตอนนี้กำลังดู linksys อยู่ครับ

Comment

Working...
                              X