Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound on board ของ P5B รองรับ Digital ไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound on board ของ P5B รองรับ Digital ไหมครับ ?

sound on board ของ P5B รองรับ Digital ไหมครับ ? แล้วถ้ารองรับจะให้เสียงมันออก digital ต้องทำไงมั่งครับ
    ps. ลำโพงผม BA790 รองรับ digital น่ะครับแต่ต่อออก digital ไม่ได้ไม่รู้ว่าทำไม

เสียบได้เลยครับ ไอ้แจ๊คเหลืองๆด้านหลังเคสอ่ะ

ไปหาซื้อสาย coaxial 75โอม มาใช้ด้วย

Comment

ดูตรงนี้ด้วย เลือกเป็น digital output only

Comment

jack เหลืองๆ นี่ตรงไหนครับ มันมี 6รู รูสีเหลืองหรอครับ ?
        แล้วของผม driver มันเป็น SoundMax น่ะครับ ไม่ใช่ Realtek ใช้ยังไงหรอครับ

Comment

ลืมๆ นึกว่า P5K แปป

Comment

อ้อ เจอแล้วครับรูเหลืองๆ มันอยู่แยกกับ 6รู นั่นใช่ไหมครับ ผมเสียบรูนั้นแล้วแต่เสียงก็ยังไม่ออกน่ะครับ ต้องเสียบรู analog เขียวๆด้วยไหมครับ หรือว่าแค่เหลืองๆ อันนั้นอันเดียวครับ

Comment

ได้แล้วครับ ออกแล้วครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

ช่ายคับป๋ม

Comment

Working...
                X