Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเพิ่งซื้อ 8800GTS มาเมื่อต้นเดือน T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเพิ่งซื้อ 8800GTS มาเมื่อต้นเดือน T_T

ไม่ใช่อะไร แค่อยากบ่น ผมใช้ 6600 มาตั้งแต่ Half Life 2 ออกใหม่ๆ
    จนเล่น Bioshock แทบลากดิน เลยตันสินใจซื้อรุ่น 320 MB มาใช้
    ตอนแรก ก้ดีใจเออลื่นดีว่ะ
    พอมาตอนนี้อยากร้องให้เพราะ 8800 GT เนี่ยแหละ
    ก็ไม่มีอะไร แค่อยากระบายความโง่ของตัวเอง
    + ผมควรขายตัวเก่านี่ไปซื้อ GT รึเปล่าครับ ?
    มีใครสนใจมั้ย .... ไม่ถึงเดือน Y_Y

http://forums.overclockzone.com/foru...0&postcount=41

Comment

ชอบข้อแนะนำพี่หัวเกียร์ครับ

เราใช้เล่นเกมส์ที่เราเล่นประจำ เช่น need ใช้ 8800GTS เล่นปรับสุดๆ ลื่น 8800GT ออกมา need ที่เราเล่นอยู่ประจำมันจะกระตุกเหรอ!?!

พอใจ และใช้ในสิ่งที่มีให้คุ้มค่าที่สุด ท่านเพิ่งซื้อมาต้นเดือนเหมือนผม ยังไงผมก็ยังไม่ขายเพื่อ 8800GT แน่นอน ผมยังใช้มันไม่คุ้ม

Comment

555 เหมือนกัน มือ 2 ได้มา 9800 ยังเจ็บจี้ดเลย

Comment

ไม่ใช่อะไร แค่อยากบ่น ผมใช้ 6600 มาตั้งแต่ Half Life 2 ออกใหม่ๆ
          จนเล่น Bioshock แทบลากดิน เลยตันสินใจซื้อรุ่น 320 MB มาใช้
          ตอนแรก ก้ดีใจเออลื่นดีว่ะ
          พอมาตอนนี้อยากร้องให้เพราะ 8800 GT เนี่ยแหละ
          ก็ไม่มีอะไร แค่อยากระบายความโง่ของตัวเอง
          + ผมควรขายตัวเก่านี่ไปซื้อ GT รึเปล่าครับ ?
          มีใครสนใจมั้ย .... ไม่ถึงเดือน Y_Y
          อย่าคิดมากครับ ผม เองก็ไม่ต่างจากพี่ แต่ ผม ได้คิดอะไร มากคิดเยอะ เหมือนเราโตขึ้นอีกอ่ะครับ ตอนนี้ผมไม่คิดไรล่ะครับ เล่นๆไปเหอครับ มันเล่น เกมก็ ลื่นเหมือนกัน ไม่ใช่ว่าจะต่างไรเยอะแยะ เล่นได้ทุกเกมเหมือนกัน อ่ะ ผมเล่น Crysis ยังลื่นเลยครับ 1400*900 ม่ะเห็นเป็นไรเลยครับ มันเป็น วัฐจักรเหมือนที่พี่ Gearhead เข้าบอกเอาไวจริงๆครับ เอาไว้เกมไหนที่ 8800 GTS มันเล่นไม่ได้จริงๆ จนกระตุกหน้าเบื่อ ค่อยเปลี่ยนดีกว่า ครับ

Comment

ตามคำแนะนำของท่านหัวเกียร์เลยครับง่ายๆ ดูอย่างโทรศัพท์มือถือครับราคาลงเร็วยิ่งกว่าราคาหุ้นตกอีกและต่อให้ตอนนี้ขาย8800GTS ได้ราคาแค่ 7,500-8,000 แต่เพิ่มอีก 2พัน-3พัน ซื้อ 8800GT ผมก็ว่าคุ้มนะถ้าคิดว่าต้องเพิ่มเป็นหมื่นเพื่อไปสอย 8800GTX ทีไม่ได้แรงกว่า 8800GT เท่าไหร่เลยครับ

Comment

ที่สำคัญผมยังใช้แค่1600PRO อยู่เลยครับ

Comment

ถ้ามี 8800GTS อยู่แล้วจะขายไปเล่น 8800GT ไม่คุ้มหรอกครับ
                ตอนแรก ก้ดีใจเออลื่นดีว่ะ << แค่นี้ก็พอแล้วได้ 8800GT มามันก็ไม่ลื่นขึ้นจนรู้สึกได้หรอกตาคนเรากับภาพเคลื่อนไหวเกิน 24 FPS ก็ไม่ต่างกันแล้ว

ยกเว้นว่าถ้าระบบที่คุณใช้อยู่ (เช่นใช้กับจอใหญ่ ๆ 22" ขึ้นไป) เล่นเกมส์กระตุกแล้วคุณสามารถหาซื้อ 8800GT ตัวใหม่ได้ไม่เดือดร้อนก็เปลี่ยนเถอะครับ เงินใครเงินมันสุขใครสุขมัน ให้มันพอเพียง

Comment

มันเทียบเท่าแหละครับ ไม่ได้ต่างราวฟ้ากับดิน

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

และจงทนงตัวว่า เราเป็นการ์ดรุ่นพี่ ตัวโตกว่า !!
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

กระทู้นี้ให้กำลังใจคนใช้ 8800GTS ดีครับ มันก็จิงที่ทุกท่านว่ามาครับ

Comment

อย่าเสียใจไปเราออกจะเหนือกว่าเกือบทุกด้านครับ อ้วนกว่า แพงกว่า พัดลมดังกว่า กินไฟมากกว่า(หรือป่าว) ร้อนกว่า ดีๆทั้งนั้น โหะๆๆ ผมก็ชื้อมาเพิ่งจะเดือนกว่ายังไม่คิดมากเลยครับ

Comment

Comment

Originally posted by xecution View Post
                          อย่าเสียใจไปเราออกจะเหนือกว่าเกือบทุกด้านครับ อ้วนกว่า แพงกว่า พัดลมดังกว่า กินไฟมากกว่า(หรือป่าว) ร้อนกว่า ดีๆทั้งนั้น โหะๆๆ ผมก็ชื้อมาเพิ่งจะเดือนกว่ายังไม่คิดมากเลยครับ

ขำดีครับออิอิ ถ้าคิดในแง้นี้ได้ก็มีความสุขขึ้นเยอะเลย

Comment

มันเป็นเรื่องธรรมดา

Comment

อย่าไปคิดมากครับ ช่างมานเถอะ ของป๋มก็ถึก ซื้อ asus 8800GTS 640M เมื่อ 2 เดือนที่แล้วเอง

Comment

Working...
                              X