Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบกวนเรื่อง Router 4 port ด้วยครับ จะสังเกตุยังงัย ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวบกวนเรื่อง Router 4 port ด้วยครับ จะสังเกตุยังงัย ช่วยแนะนำด้วยครับ

คือผมจะ ซื้อ เร้าเตอร์ ใหม่ ที่มันสามรถ จำกัดความเร็วเน็ทในแต่ละ พ๊อต ได้ ช่วยแนะนำ รุ่นยี่ห้อ ด้วยครับหรือวิธีการ สังเกตุด้วยครับ ว่าต้องมีค่าอะไรข้างกล่อง อยากถามถึงราคาด้วย สัก 1000-2000-3000 พอจะมีบ้างไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ต้องการแบบ เป็น router เฉยๆ หรือเป็นแบบ all in one (modem+router+switch+wireless)

ช่วงนี้รู้สึกพี่ๆ เค้าไม่ค่อยเข้ากัน ก้อให้รอคำแนะนำจากพี่ๆนะ

ผมแค่พอรู้บ้าง router ที่กำหนดความเร็วport ผมยังไม่เคยเห็นนะ

มีเอามาอัพ เฟริ์มแวร์ใหม่ ถึงจะใช้ได้ ที่เห็นมีของ linksys ที่ทำได้ ราคาก้อ2xxx

ถ้าเอาแบบ all in one ก้อ 3xxx แต่ไม่รู้ว่าจะกำหนด ความเร็วได้หรือป่าว

Comment

Linksys WRT54GL เลยครับ แต่ต้องมา up firmware ก่อนนะครับ มันสามารถทำ QOS ได้ และกำหนดแต่ละ port ให้สามารถใช้งานที่ bandwidth เท่าไหร่ได้ มีให้เลือกเป็น step 256k 512k 1M....จนถึง 100M ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะครับ

Comment

Confirm Linksys WRT54GL ด้วยคน ยัด Tomato ด้วยนี่ เจ๋งโคตร เป็น wireless Router 4 Port
        แต่ว่า ไม่มีโมเด็มในตัวนะครับ ต้องเอาเราเตอร์โมเด็มแลน มาเซทบริดจ์ หรือโมเด็มแลนก็ได้ ใช้ได้เหมือนกัน Port FW Port trigger QoS ครบ ครับ

Comment

ที่เคยใช้ D-link 2640 T มี่ QOS แต่ละ port set ได้ที่ 64-1024 -AUTO
          LINK SYS WAG 200G มี QOS ไม่มีความเร็วบอก แต่จะแบ่งเป็น 3 ระดับและกำหนด แอพพิเคชั่นการใช้งานได้

Comment

ขอบคุณคร๊าบบบ เดี๋ยวลองหาข้อมูลเพิ่มก่อน ไว้ว่าง ๆ จะกลับมาถามใหม่

Comment

Working...
            X