Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะลองหันมาเล่น Intel แบบนี้จะโอเคมั๊ยครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะลองหันมาเล่น Intel แบบนี้จะโอเคมั๊ยครับ !!

คงจะต้อง Upgread เอาอะครับ ช่วยดูทีครับว่ามันน่าจะปรับเปลี่ยนตัวไหนยังไง
    CPU E6750
    MB ASUS P5K-E
    Ram แนะนำทีครับ
    3 อย่างนี้ราคาเท่าไรผมไม่ทราบเลยครับ ...

คือเมื่อวานคุยกะคุณ กร เค้าแนะนำให้ใช้
    E 6750
    DFI Blood iron
    KINGTON 667 1Gx2 ชิพ FP-Y5

ครับ เห็นเค้าว่าแรงครับ แต่ตอนนี้ผมยังไม่มีข้อมูลอินเทลเลยครับ เพราะตอนนี้ที่ใช้อยู่ก็ AMD นี่คุยกะคุณกรไว้ว่าจะไปสอย board DFI 570SLI M2 กะ x2 6000+ แล้วก็แรม KINGTON 667 1Gx2 ชิพ FP-Y5 แบบว่าเอาเหมือนกันเลย ท่านๆๆคิดว่ายังไงดีครับ ตอนนี้เริ่มลังเลละ เพราะผมใช้อะไรก็ได้ครับ เพราะไม่ได้ OC ครับ อ้อ ! กะว่าจะซื้อช่วงเดือนธันวาครับ ขอบคุณครับ

ท่านไหนแนะนำชุดไหน ขอราคาด้วยนะครับ

Comment

ของบของคุณก่อนดีกว่ามั้ยครับ แล้วไม่เอาชิ้นไหนมั่ง หรือเอาทั้งsetก็บอกมาก่อนดีกว่า

Comment

งบ 15000 ส่วนที่จะ up ก็ 3 อย่างไงครับ ตามตัวอย่างสีเขียวด้านบนไง
        CPU
        MB
        Ram

Comment

P5K-E หายากแล้วครับ เมื่อวานก่อนไปซื้อไม่มีเลยสักร้านครับ ที่1000tip ก็คงเหลือแต่ blood iron ครับ หรือไม่ก็ P5KR ครับ ที่ ok ส่วนแรมที่ท่านกรบอกไว้ดีแล้วครับ

Comment

เชื่อผมเถอะ ถ้าใจไม่รัก AMD (บ้า) ซื้อ 6750 แรงกว่าเยอะครับ
            อิอิ

แต่ไอ้ที่ผมใช้อยู่ ก็ทำงานได้ ไม่มีที่ติ นะครับ 55+
            Last edited by wikorn; 29 Oct 2007, 11:08:07.

Comment

งบ 15000 จะมานั้งสนใจ 6000+ / 6750 ทำไม่ครับ สอยมัน Q6600/E6850 ยังซื้อได้เลยครับ 3 อย่างเท่านั้น ไม่ต้องมาOC ก็แรงกว่าแล้วครับ

Comment

Q6600 นี่มันเป็น คอร์ 2 คว๊อด แล้วรึป่าวครับ ผมเข้าใจถูกป่ะ แล้วราคามันเท่าไรครับ ...แล้ว E6850 นี่ผมเช็คจากหนังสือ คอมมาร์ทเล่มล่าสุด มัน 9990 บาทครับ อ้อ ....ถามอีกอย่างนะครับทำไมไม่ค่อยมีคนเล่นบอร์ดของ Intel กันล่ะครับ ไอ้ D975XBX2 ไรเนี่ยครับผมว่ามันก็ตัวแบบท๊อปเลยนิครับ ขอความเห็นทีครับ ...

Comment

ใช่ครับ บอร์ด INTEL OC ไม่ถูกใจคนในเวปนี้ครับ

Comment

อ้อ เข้าใจละครับ ..

Comment

Working...
                    X