Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหา เรื่องเครื่องรีสตาทเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหา เรื่องเครื่องรีสตาทเองครับ

เวลาเปิดเกม cabal แล้วเปิดขายของไว้ แล้วอยากเล่นเกมอื่นไปด้วยเครื่องจะรีสตาทเองครับ

อุณหภูมิ cpu idle 58 fullload 62c รุ่น e4400 ไฟ 1.3250v

ถ้าเป็นเพราะ cpu ไม่ไหว ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่นสูงๆ ขึ่นจะไหวมั้ยครับ

ชี้แนะทีครับ

OC มั้ย????

Comment

ถ้าไม่มีจอฟ้า ก็เช็ค ไฟเบื้องต้นครับ

Comment

RAM มี Error (ผมก็พึ่งเคลมมาอาการนี้เลย โหลดแรมหนักวูบ)
        PSU จ่ายไฟแกว่ง มากเกินไป (เล่นเกมส์เป็นพักๆ ไฟโหลดหนักไป ก็วูบได้)

Comment

ตอนซื้อเครื่องมา มีปัญหาเรื่องแรมครับ เครมไปตัวนึงแล้ว

ผมควรทำยังงัยดีครับ เอาแรมไปที่ร้าน หรอครับ?

Comment

ไม่ได้ OC น่คับ ลืมบอก

ขอบคุนครับ

Comment

Originally posted by thawapao View Post
              ไม่ได้ OC น่คับ ลืมบอก

ขอบคุนครับ
              เช่นกัน
              งั้นลองรับ Orthos Loop 10 ดูนะ
              ว่าจะวูบที่แรมรึปาว นะ (ผมวูบเลยอะ แรมเดี้ยงนะ ไม่ได้ o/c ไรเลย เคลมอย่างเดียว อะ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                เช่นกัน
                งั้นลองรับ Orthos Loop 10 ดูนะ
                ว่าจะวูบที่แรมรึปาว นะ (ผมวูบเลยอะ แรมเดี้ยงนะ ไม่ได้ o/c ไรเลย เคลมอย่างเดียว อะ)

มันคืออารัยหรอครับ ชี้แนะทีครับ

Comment

Originally posted by thawapao View Post
                  มันคืออารัยหรอครับ ชี้แนะทีครับ
                  เป็นโปรแกรมใช้เบิร์น CPU + RAM หลังการ o/c นะ ว่ามันจะเสถียร ใหม
                  แต่ในกรณีท่านไม่ต้อง o/c ละ เบิร์นได้เลย ถ้าแรมเดี้ยงก็จะมี Error ขึ้นเลยหรือ รีสตาร์ส ด้วยซ้ำ
                  ไม่เกิน 20-30 นาที รู้ผลแน่ครับ (ของผมตอนแรมเดี้ยง กดเทส 3 นาทีไปเลย บลูสกรีน + รีสตาร์ส เรียบร้อย)

Last edited by TWK.; 29 Oct 2007, 21:43:57.

Comment

ขอบคุณครับ ^^

Comment

ปรากดว่าผมลองเทสผ่านไป 30 วิ
                      จอเริ่มค้าง..
                      ไม่สามารถทำอะไรได้เลย
                      ต้องกดปุ่มรีสตาทเครื่องอย่างเดียว

ผมควรทำอย่างไรดี ?
                      ท่านช่วยชี้แนะหน่อยคับ

Comment

Working...
                      X