Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเนื้อเรื่องคร่าวๆ ของ crysis ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเนื้อเรื่องคร่าวๆ ของ crysis ครับ

อยากทราบเนื้อเรื่องคร่าวๆ ของ crysis ครับ

ผม พออ่าน บท สนทนาออก แต่ก็ ไม่ค่อยเข้าใจ
    แล้วเราเปน ตัวอะไรเหรอ คน ใส่เกราะเทพ 55+
    แล้ว มันมา ช่วยเหลือ หรือ หาอะไร
    ทหารเกาหลีเกี่ยวอะไรด้วย
    วอนเซียนๆ แจงทีครับ

Crysis (คำแผลงมาจากคำว่า Crisis ที่แปลว่าวิกฤติการณ์) มันเเนื้อเรื่องประมาณนี้ครับ
    มีอุการบาต(สะกดงี้ป่าวว้า) ลุกนึงตกลงไปในเกาหลีเหนือ สหประชาชาติต้องการเข้าไปตรวจสอบ แต่เกาหลีเหนือไม่ยอมให้ ด้วยความกลัวที่่เกาหลีเหนือจะเอาอุกาบาตไปวิจัยจนได้เทคโนโลยีที่สามารถเปลี่ยนโลกได้ ไรประมาณนั้น ทาง USA เลยส่งทีมหน่วยรบพิเศษเข้่าไปเพื่อติดตามเรื่องนี้ โดยทีมนี้มีสิ่งที่พิเศษคือ ชุดเกราะ นาโน ซึ่งสามารถทำให้ผู้ใช้มีความสามารถเพิ่มขึ้น อย่างที่เห็นในเกมแหละครับ
    แต่จากภารกิจสืบสวนธรรมดา กลับต้องกลายเป็นการเอาชีวิตรอด เมื่ออุกาบาตลูกนั้นมาพร้อมกันอะไรที่พวกเค้าไม่คิดว่าจะต้องเจอ

ประมาณนี้ครับ

Comment

จนสุดท้าย
      เราก็จับมือกับเกาหลี ช่วยกันต่อสู้กับสัตว์ต่างดาว

หรือปล่อยให้แม่งตาย(เสือกยิงกูตอนแรกดีนัก)แล้วค่อยตลบมัน

เห็นได้ยินแว่วๆว่า ตอนจบมีหลายแบบ(หรือเปล่านะ)

Comment

ตอนจบมีหลายแบบ ขึ้นกับวิธีการเล่น
        เช่น แค่ปล่อยให้เพื่อนคนนึงตาย เนื้อเรื่องก็เปลี่ยนไปแล้ว
        หรือ ไม่ทำภารกิจรอง ก็มีผลกับฉากต่อไป

อะไรแบบนี้ครับ

Ps มันกระตุกเปนหนัง 20 เฟรม ดูไม่รู้เรื่องแล้ว 55

Comment

ทีมของเราถูกส่งเข้ามาให้ตามหาทีมงานวิจัยที่ส่งเข้ามาก่อนหน้านั้นไม่ใช่เหรอครับ

แต่ลูกทีมบางคนก็ไม่เชื่อว่าสิ่งที่สำคัญในงานครั้งนี้ไม่ใช่การตามหา ดร.สาวสวยคนนี้(สวยเปล่าไม่รู้เดาไว้ก่อน)

ซึ่งก็อาจจะเป็นความจริงที่ว่า จุดหมายบนแผนที่นั้นคือ ที่ตกลงมาของอุกาบาต(ซึ่งที่จริงมันคือยานอวกาศของพวกมันต่างหาก เห็นฉากแรกสุดที่เป็นประตูเปิดมั้ยครับ นั้นล่ะยานมันล่ะ ผมเดาว่างั้นนะ) ซึ่งพวก us ก็ต้องการที่จะนำตัวอย่างของอุกาบาตกลับไปมากกว่า แต่ถ้าเป็นไปได้ก็ให้นำตัว ดร. กลับมาด้วย จึงใช้ข้ออ้างนี้ในการตามหาอุกาบาตลูกนี้

ปล.ก็ปรับภาพลงซิครับ ผมชอบเล่นเกมส์ที่ไหลลื่นมากกว่าเล่นแล้วกระตุกให้เสียอารมณ์นะครับ สำหรับผมความสนุกมันอยู่ที่ตัวเกมส์ครับไม่ใช่ภาพ ซึ่งผมว่าปรับ very high แค่ texture กับ object ภาพก็สวยมากอยู่แล้ว

Comment

คล้ายๆ Farcry เลยแฮะ ค่ายเดียวกันนี่

ทีแรกๆ มีแต่ศัตรูที่เป็นคน เล่นง่าย ยิงมันส์ แต่หลังๆเจอศัตรูที่เป็นสัตว์ประหลาด ทั้งเก่ง ทั้งตายยาก

Comment

มัน มากเลย ผมชอบ อะ เท่โคตร

วิ่งเร็วได้ กระโดด สูงได้
              เกราะหนา ฟื้น hpตัวเองได้

เข้าท่าครับเกม นี้

รบกัน ท่ามกลาง ธรรมชาติ vs เครื่องจักรกล

คล้ายๆ หนัง War of the world เลย แต่ เป็นภาค คน มี วิทยาการ หน่อย

ถ้าทำเป็นหนังได้ คงเท่มาก ผม โคตร ชอบดูหนังแนวนี้เลย
              ว่าไป ก้อยากเล่นเกมนี้มากๆๆ เลย
              เอาวะ all low กะ 7300 gt ก้สู้ โว้ย55+

ปล. ถ้าเป็น 8600 gt แรม 2 gb cpu e2140@ 2.8 Ghz 1024 x 768 all midium ลื่นปะครับ
              7300gtแรม 1 gb cpu x2 3600+ all mid มัน ไมค่อยลื่น อะ
              Last edited by newzbaba; 29 Oct 2007, 16:02:48.

Comment

ถ้าเป็น 8600 gt แรม 2 gb cpu e2140@ 2.8 Ghz 1024 x 768 all midium ลื่นปะครับ
                ถ้าไม่ oc ก็ไม่ลื่นอย่างถึงที่สุดอ่ะครับ มีกระตุกบ้างเล็กน้อย อย่างน้อย cut scene ก็ไม่ลื่นครับ

Comment

ฉากจบมีหลายฉากเหรอ -*- ผมเล่น jester ตาย prophet บินออกจากเรือ (ตายรึป่าวไม่ทราบ) เรือรบยิงนิวเครียล์ ใส่เกาะ แต่ ม่านขยายใหญ่ขึ้น แล้ว มนุดต่างดาวก็ บุก กองเรือ จน บอสยักโผล่ จากกลางน้ำ จากนั้น ก็ ฆ๋ามัน แล้วเราก็ กระโดดขึ้น VTOL แล้วก็ ดู ฉาก จบ เหอๆ -*-

(ผมไม่มั่นใจเลยว่า มันมีฉากจบหลายแบบนะ) เพราะทไ ภารกิจ รองครบ -*-
                  แล้วเนื้อเรื่องที่บอกว่า ร่วมมือกับ เกาหลีเหนือ เพื่อ ฆ๋า ต่างดาว ก็ไม่เห็นมี ตั้งแต่ต้นจนจะจบ (ก่อนที่ เราจะเข้าไปอยู่ใน ฐานต่างดาว) ผมก็ ยิง เกาหลี หมด -*-
                  ก็เลยงง ว่า เอ๊ะ -*- ฆ่าแต่ยักหรอ นึกว่าได้กลับไป ะเบิดเกาะ อีก -*-

ปล. สงสัยจะมี ภาคเสริม

Comment

งง

Comment

พึ่งได้เล่น อะครับ (ตัวเต็ม) เล่นไปได้นิดเดียวเอง
                      พึ่งเล่น Call of Duty 4 จบ พอดีต่อด้วย Crysis ซะเลย
                      ตะกี่ก็ Pro Street เพื่อนก็บอกพึ่งโหลดเสร็จ 555+
                      เล่นไม่ทันเลย ครับ ^^

Comment

สรุป ยิงแมร่งเลย

Comment

สรุปว่าอยากเล่นครับ
                          โหลดเสร็จแล้วแต่ยังไม่มีเวลาเล่นเลย แง...T-T

Comment

Shoot them up!!!! อิอิ

Comment

เกมออกมามากจนไม่รู้ว่าจะเล่นอันไหนเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X