Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม ระหว่าง corsair value กับ kingston

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม ระหว่าง corsair value กับ kingston

ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ไม่oc

ddr2 667 ระหว่าง corsair value pack กับ kingston

แล้วมีวิธีดูพวก clock บนแรมว่าตัวไหนเร็วๆไม่เร็ว ชิพไหนดีไม่ดี

ไม่ oc ก็เหมือนๆกันครับ แล้วแต่ความพอใจ corsair ประกัน ไหม้ เคลมได้ครับ

พวก timing มันจะเท่าๆกันครับถ้าเป็นพวก value นี้ ก็ไม่ต้องไปดูมัน
    ส่วนถ้าจะส่องชิบไหนดีไม่ดี เรื่องยาวครับ ลองรื้อกระทู้เก่าๆดู มีคนเคยพูดคุยกันไว้เยอะพอสมควรเรื่องชิบเทพไม่เทพนี่

Comment

Originally posted by hkterror View Post
      ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ไม่oc

ddr2 667 ระหว่าง corsair value pack กับ kingston

แล้วมีวิธีดูพวก clock บนแรมว่าตัวไหนเร็วๆไม่เร็ว ชิพไหนดีไม่ดี
      ไม่ o/c ก็แรงเท่ากันเพราะบัส 667 เหมือนกัน
      ดูที่ CL ตัวใหนต่ำๆ OK ละ ทำงานได้เร็ว (รอบการเข้าถึง)

Comment

corsair คับ ไม่มีใครทำปลอมด้วย^^

Comment

ตอร์แซร์ครับ ผมก็ใช้อยู่แต่ตัว แวรู ครับ
          แต่ของผมวิ่ง บัส 1000 CL4 ได้
          ประกันของ แอดไวซ์ ครับ

Comment

Working...
          X