Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาด CD เปิดไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาด CD เปิดไม่ออก

ถาด CD เปิดไม่ออก ต้องใช้คลิปใส่รูแล้วดัน ถาดถึงออก
    พอมีวิธีซ่อมมั้ยครับ ที่บ้านคอมทั้ง 2 ตัว มีอาการดียวกัน
    ช่วงนี่เศษรกิจไม่ค่อยดี ยังไม่มีตังซื้อใหม่ รบกวนใครพอมีวิธี ช่วยแนนำด้วยครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้า..ครับ

-*- ซื้อใหม่น่าจะคุ้มกว่า DVD-Rom อันละ700 800 เองครับ คิดซะว่ายังไงก็ต้องซื้อใหม่อยุ่ดี ซื้อวันนี้หรือวันหน้าก็เหมือนกัน

ถ้าซ่อมก็คงต้องไปร้านซ่อมเครื่องไฟฟ้าอะครับ

Comment

ถ้ามันยังอ่านแผ่น ก้อใช้ที่หนีบกระดาษไปก่อนคับ^^

Comment

ลองใส่แผ่นอะไรก็ได้ค้างไว้ตลอดครับ มันจะเปิดออกได้ปกติครับ (แต่ก็ไม่ทุกครั้งหรอกนะ แต่ส่วนมากจะเปิดออก)

Comment

เป็นเหมือนกัน ครับ วิธีแก้คือ ซื้อสายพานที่ใช้ในการเลื่อนถาดมาเปลี่ยน แนะนำให้ซื้อขนาดเล็กกว่าของเดิม เล็กน้อยครับ ที่อมรมีขาย ครับ ผมซื้อมา 10 บาทมีประมาณ 5 เส้น ขายเป็นถุง น่ะ จากนั้นมาหายงอแงเลยครับ

Comment

^
            ^
            นั่นละ วิธีที่ถูกต้อง
            ซื้อสายพานมาใส่ครับ เอาของเดิมไปเทียบ แล้วเวลาใส่กลับ เช็ดหัวมอเตอร์ให้ไม่ลื่นด้วย
            แต่ถ้าเป็นพวก ที่เป็นเฟืองขับ ให้ลองหยอดน้ำมันดู

Comment

ถ้าไม่สะดวกไปหาซื้อก็ใช้วิธี ตัดต่อก็ได้ ตัดออกสัก 5 มม.แล้วต่อด้วยกาวร้อนหรือกาวช้างนำใสๆนะครับทิ้งไว้ให้แห้ง แล้วใส่กลับใช้ได้อีกเป็นปี

Comment

ใช้หนังยางก็ได้นะ ผมทำอยู่..

Comment

Originally posted by kan_it View Post
                  ลองใส่แผ่นอะไรก็ได้ค้างไว้ตลอดครับ มันจะเปิดออกได้ปกติครับ (แต่ก็ไม่ทุกครั้งหรอกนะ แต่ส่วนมากจะเปิดออก)
                  วิธีเดียวกันครับท่าน

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
                    เป็นเหมือนกัน ครับ วิธีแก้คือ ซื้อสายพานที่ใช้ในการเลื่อนถาดมาเปลี่ยน แนะนำให้ซื้อขนาดเล็กกว่าของเดิม เล็กน้อยครับ ที่อมรมีขาย ครับ ผมซื้อมา 10 บาทมีประมาณ 5 เส้น ขายเป็นถุง น่ะ จากนั้นมาหายงอแงเลยครับ

ขอบคุณมากครับ เดี่ยวจะแวะไปบ้านหม้อ

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post

Originally posted by Zepherous View Post
                      ^
                      ^
                      นั่นละ วิธีที่ถูกต้อง
                      ซื้อสายพานมาใส่ครับ เอาของเดิมไปเทียบ แล้วเวลาใส่กลับ เช็ดหัวมอเตอร์ให้ไม่ลื่นด้วย
                      แต่ถ้าเป็นพวก ที่เป็นเฟืองขับ ให้ลองหยอดน้ำมันดู

Originally posted by kan_it View Post

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่กรุณาช่วยแนะนำ

Comment

Samsung....

Comment

Originally posted by เด็กอ่อน View Post
                          ใช้หนังยางก็ได้นะ ผมทำอยู่..
                          ใช้ได้ครับ แต่ไม่แนะนำ เพราะมันจะละลายได้ถ้าใช้ไปนานๆ จากการทดลองใช้มาแล้ว

Comment

Working...
                          X