Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำครับ

สเปคเครื่อง

P4 3.0 GHz 478
    Mainboard Asus P4P800 SE
    Ram 2 GB DDR
    HDD 80 GB Sata I กับ 160 GB Sata II
    Nvidia Geforce 6600 AGP 8x

เน้นเล่นเกมนะคับ พอดีเล่น PES 2008 ปรับต่ำสุดแล้วยังกระตุก เลยอยากขอคำแนะนำว่า

1. จะซื้อการ์ดจอใหม่ ถ้าเปลี่ยนจะเป็นยี่ห้อ รุ่นอะไรดี หรือ
    2. จะยกเครื่องใหม่ หรือ
    3. จะต้องเพิ่มเติม เปลี่ยนอะไรบ้าง

แนะนำหน่อยนะครับ ว่าอย่างไหนคุ้มกว่ากัน ขอบคุณคับ

ปล. CPU มีผลต่อการเล่นเกมส์หรือเปล่า

ไม่มีใครแนะนำ เลยหรอครับ

Comment

แนะนำหาการ์ดจอ มือ2 ในเว็บบอร์ดนี้ได้เลยครับ
      -----------------------------------
      หาพวกการ์ดจอ พวก x800 ตัวละ 2000 นิดๆมาน่าจะช่วยแก้ขัดเล่นในโหมดปานกลางได้ครับ
      ------------------------------------
      7300 GT ผมเล่นโหมดปานกลางยังมีกระตุกนิดหน่อยครับ
      ------------------------------------
      จะเปลี่ยนทีเอาของดีๆหน่อยครับ อย่างพวก 6800GS หรือ x800 ไปเลยครับ มือ 2 ราคาไม่แพงและความแรงก็โอเคครับ

Comment

ขอบคุณครับ ท่าน guru

Comment

Working...
        X