Announcement

Collapse
No announcement yet.

2900xt เมื่อไหร่จะได้อัพ กับเค้าบ้าง ชักเบื่อ ใช้นานแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2900xt เมื่อไหร่จะได้อัพ กับเค้าบ้าง ชักเบื่อ ใช้นานแล้ว

เห็นการ์ดใหม่ ๆ 8800gt และ 2900pro ออกมาแล้ว ทำให้อยากอัพ การ์ดจอกับเค้าบ้าง

ที่ทั้งสองตัว มันต่ำกว่า 2900xt ทั้งนั้น ก็เลยได้แต่มอง ครับ

เมื่อไหร่การ์ดจอ ที่ ใหม่สด และ คุ้มค่าต่อการอัพ จะออกเสียที ชักเบื่อ ครับ

ดันไป
    อยากได้ใหม่เหมือนกัน ครับ
    ติดที่ ตัง นี้ละ ^^"

Comment

ของท่านยังแรงไม่พอีกหลอ ไว้ปีหน้าค่อยเปลี่ยนดีกว่า ปลายปีหน้าอะ

Comment

8800GT แรงกว่า 2900XT ทุกการทดสอบนะครับ ผมรอ HD 3870 core 825 mem 2400 และ 320 stream
        แต่ 256 bit เอง ไม่รู้ว่าจะแรงกว่า 2900XT ไหมเหมือนกับที่ 8800GT แรงกว่า 8800GTS
        ข่าวว่าจะออกกลางเดือน พ.ย. ศก นี้ แล

Comment

ไปซื่อ8800Ultraมา SLi แล้วเอามาเล่น Dota แข่งกับผมดีกว่า

Comment

ไม่ใช่ว่า แรงไม่พอนะ แต่ มันนิ่งมานาน จะครับ ก็เลยอยากเปลี่ยนบ้าง นะครับ

แต่ถ้าจะให้เปลี่ยนให้แรงกว่า แต่เป็นรุ่นเก่า อย่าง 8800ultra มันไม่ตื่นเต้นนะครับ

ว่าแต่ 2950xt น่าจะออกปลายปีนี้บ้างนะ

Comment

ผมว่ายออกมาแล้วนะท่าน ปล่อยให้คนอื่นแรงก่อนละ^^ เพราะตอนนี้ถึงท่านซื้อมาก็เหมือนเดิมครับแรงจริง แรงกว่า ไม่เถียงครับแต่พอใช้ไปแค่วันสองวันท่านก็จะถามตัวเองว่าซื้อมาทำไมวะเนี่ย ^^

Comment

ถ้าอยากได้ก็ซื้ออีกตัวมา CF ก่อนก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                  เห็นการ์ดใหม่ ๆ 8800gt และ 2900pro ออกมาแล้ว ทำให้อยากอัพ การ์ดจอกับเค้าบ้าง

ที่ทั้งสองตัว มันต่ำกว่า 2900xt ทั้งนั้น ก็เลยได้แต่มอง ครับ

เมื่อไหร่การ์ดจอ ที่ ใหม่สด และ คุ้มค่าต่อการอัพ จะออกเสียที ชักเบื่อ ครับ
                  8800 GT แรงกว่า 2900 XT มากมายครับ

ผมก็เซ็ง เหมือนกันและ กะ 2900XT ที่ใช้ อาจจะได้เรื่องย้ายค่ายในอีกไม่นาน

รู้สึกว่าหลังๆ ATI เหมือนทำไรไม่ค่อยเป็น เท่าไหร่ ดีแต่ว่าภาพสวย ภาพสวย เนียนเหลือเกิน [จากบรรดา user]

มาใช้จริง ผมว่าแทบไม่ต่างละครับ แถม fps แพ้ Nvidia เขาขาดลอยอีก

Comment

Originally posted by tgst View Post
                    8800 GT แรงกว่า 2900 XT มากมายครับ

ผมก็เซ็ง เหมือนกันและ กะ 2900XT ที่ใช้ อาจจะได้เรื่องย้ายค่ายในอีกไม่นาน

รู้สึกว่าหลังๆ ATI เหมือนทำไรไม่ค่อยเป็น เท่าไหร่ ดีแต่ว่าภาพสวย ภาพสวย เนียนเหลือเกิน [จากบรรดา user]

มาใช้จริง ผมว่าแทบไม่ต่างละครับ แถม fps แพ้ Nvidia เขาขาดลอยอีก

ผมก็แฟนตัวจริง ATi แต่ตอนนี้รู้สึกว่า ATi จะขี้แพ้เหมือน A.... ที่มาซื้อกิจการเลย (เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะ)
                    ก็ได้แต่รอว่าเมื่อไหร่จะชนะเป็นกับเขาบ้าง แต่คงไม่เปลี่ยค่าย ของให้ HD 3870 แรงสมที่รอแล้วกาน

Comment

เดียว เขาก็ออกตัวใหม่มาเรียก เงินๆจากกระเป๋าพวกท่านทั้งหลาย รอช่วงปีใหม่สิคับ มาแน่ๆ

Comment

-*- แต่งคอมยังกะแต่งรถมีเงินกันจัง เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นไม่ดีก่าเหรอ

เป้นผมนะ 3-4 ปีเปลี่ยนอะแต่ซื้อทีก็แรงพอเล่นเกมสืได้

Comment

HD3870 นี่ชิปอะไรเนี่ย อิอิ

Comment

แรงแค่ไหน ก็เล่นเกมเดิมๆมันก็ใช้ไม่ดีไปกว่านั้นอยู่แล้ว เหมือน รถเครื่องใหม่ วิ่งแรง แต่กฎ ก็กำหนดไม่ให้วิ่งเกิน ยังไงก็ใช้ไม่เต็มทีอยู่ดี

Comment

Originally posted by bapladoc View Post
                              ผมก็แฟนตัวจริง ATi แต่ตอนนี้รู้สึกว่า ATi จะขี้แพ้เหมือน A.... ที่มาซื้อกิจการเลย (เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะ)
                              ก็ได้แต่รอว่าเมื่อไหร่จะชนะเป็นกับเขาบ้าง แต่คงไม่เปลี่ยค่าย ของให้ HD 3870 แรงสมที่รอแล้วกาน
                              ต้องขอแสดงความเสียใจที่ว่า มันจะ "ไม่มีวันเป็นจริง" ครับ

เพราะค่ายเกมตอนนี้ส่วนใหญ่ กว่า 90 เปอร์เซ็นต์ ถือหางข้าง Nvidia ครับ

นี่เองคือเหตุที่แท้จริงที่ทำให้ Nvidia มี fps ที่สูงกว่ามาก [เพราะค่ายเกมมันปลดล็อกให้]

ส่วน ATI..... ดูหนังไปละกันครับ คงทำไรไม่ได้มากกว่านั้นละ

Comment

Working...
                              X