Announcement

Collapse
No announcement yet.

SAAG รุ่นไหนเสียงดีสุดคับใน 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SAAG รุ่นไหนเสียงดีสุดคับใน 2.1

ความคิดส่วนตัวผมนะคับ*_*

82S อันนี้เสียงพอยอมรับได้ กลางแหลมกำลังพอดี เบสไม่ค่อยบวมเท่าไหร่
    10S เสียงยอมรับไม่ได้เรย เสียงแหลมเยอะมากๆ เบสบวม เสียงกลางสู้ 82S ไม่ได้
    10R ยังไม่เคยฟังคับ
    Pentas-01 ยังไม่เคยฟังคับ
    Pentas-02 ผมใช้อยู่ เสียงเบสแน่นมากๆออกมาเป็นลูกๆ แต่เสียงแหลมเยอะไปหน่อย
    20S ยังไม่เคยฟัง
    25S ยังเหมือนกัน
    Hexon-01 ยังไม่เคยฟังเลย

ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้เลยครับ

Comment

82S อันนี้เสียงพอยอมรับได้ กลางแหลมกำลังพอดี เบสไม่ค่อยบวมเท่าไหร่

เคยลองแต่อันนี้อ่ะได้มาถูกกะจะเอามายำเล่น เปิดฟังแว๊ปแรก เบสออก ตุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นลูกๆเลย ประทับไจมาก แถมได้มาราคาแค่ค่ารถไปพันทิพ1รอบครึ่งเอง ถูกดี

พอลองฟังแบบจริงๆ
      1. ไช้กับซาว์ออนบอร์ด รือ ct4810 เสียงแหลมชิบ เพลงธรรมดาได้ยินแต่เสียงแฉ ฉาบ ฉิ่ง
      2. เอามาไช้กะซาวดีๆหน่อย(ดีๆของผมนี่คือ2 zs) ดีขึ้นมาก พอปรับEQ แล้วโอเค แถมเบสไม่ลอยด้วย เป็นลูกๆๆๆๆ (แต่ก็ยังสู้ตัวที่ไช้อยู่เดิมไม่ได้)
      3 เอามาต่อเป็น4 ชาแนล อันนี้ถูกไจสุด ต่อเป็น คู่เสริม เสียงไส ชัดดี ชอบแบบนี้ที่สุด

รวมๆแล้วประทับไจเลย

แต่ตอนนี้มันนอนนิ่งเลย พังเงียบๆ เสียบปลั๊ก ไฟขึ้น แต่ไม่มีเสียง งง เสียดายนิดๆ

Comment

82S มีรูปให้ดูบ้างไมครับ ตอนนี้ อีกเครื่องใช่ลำโพงไข่อยู่เลย -*-

Comment

-*-

Originally posted by kidnapped1 View Post
          82S มีรูปให้ดูบ้างไมครับ ตอนนี้ อีกเครื่องใช่ลำโพงไข่อยู่เลย -*-
          ไอ้ตัวสีขาวๆ ที่มีรูข้างหน้าไงครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=85379
          ตัวนี้ๆ

Comment

82S ตัวนี้คับ
            Last edited by เด็กอ่อน; 15 Aug 2008, 21:15:18.

Comment

20S เจ๋งดีครับ ลองแล้ว ใช้ 10R อยู่ เอาไปโมนิดนะแจ๋วววว

Comment

บ้านผมเก็บเป็นกองเรยคับ Saag เนี่ยแหละ
                Saagตัว 2.0,82S,10S,Pentas-02 ว่าจะสอย 20S มาอีกไม่รู้ว่าเสียงเป็นไงมั่ง ช่วยบอกทีนะคับ....

Comment

มีรุ่นไหนที่เป็นSub wooferไม้ไหมครับ

Comment

ผมใช้ pentas-02 อยู่ก็ดีนะครับ เบสใช้ได้เลยครับ ส่วนเรื่องเสียงแหลมผมว่ามันแหลมมากไปจริง ๆ อ่ะแหละครับ แต่ก็รับได้ครับยังไงก็รักมันนะครับ

Comment

ผมใช้ pentas-02 อยู่ก็ดีนะครับ เบสใช้ได้เลยครับ ส่วนเรื่องเสียงแหลมผมว่ามันแหลมมากไปจริง ๆ อ่ะแหละครับ แต่ก็รับได้ครับยังไงก็รักมันนะครับ

Comment

Originally posted by bankkanb View Post
                        ผมก็ใช้ครับ ก็โอเค ดีครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                          มีรุ่นไหนที่เป็นSub wooferไม้ไหมครับ
                          รุ่น 2.1 มันก็ไม้หมดไม่ใช่หรอคับ
                          Last edited by เด็กอ่อน; 4 Nov 2007, 19:30:35.

Comment

SAAG รุ่นไหนเสียงดีสุดคับใน 2.1

SAAG Pentas-02 ปุ่มปรับ Treble ทำไมมันหมุนแล้วเสียงไม่มีการเปลี่ยนแปลงเลยอ่ะครับ มันทำมาหลอก หรือว่าของมานมาเจ๊งอ่ะครับ รบกวนตอบทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ 10S อยู่ครับ เวลาซื้อมาใช้ ต้องปรับ เสียงแหลม ให้มัน เบาลง ส่วน เบส ปรับให้มันหนัก หรือลึกขึ้น มันจะให้ความรู้สึกว่า เสียงมัน สมจริงแล้วก็เบส ลึกกว่า SAAG รุ่นอื่นนะครับ ตอนแรกก็จะซื้อสีขาวแหละครับ(82S)แต่ มีคนแนะนำ 10S แล้วเขาบอกมาว่าให้ปรับประมาณนี้ ผลออกมา เหนือความคาดหมายครับ หุหุ ติดใจรุ่นนี้ ยอมรับว่า เมื่อปรับเบส ลึกๆ 82S สู้ 10S ไม่ได้ (ในความรู้สึกผมนะครับ) ส่วน เสียงนี่ หูไครหูมันครับ คง จะตัดสินไม่ได้ว่า อันไหนเสียงดีกว่ากัน

Comment

Working...
                              X