Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูบอร์ดพวกนี้หน่อยครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูบอร์ดพวกนี้หน่อยครับ !!

เอามาใช้กับ Intel E6750 นะครับ ..
    1. ASUS P5K-Deluxe 8300
    2. ASUS P5N32-E SLI 7900
    3. ASUS P5W DH Deluxe /975X 6940 (ตัวนี้ยังน่าเล่นอยู่มั๊ยครับ)

หลักๆ ก็ เอามาทำงานตัด Home vdo ต้องการความเร็วในการ Render เขียนเว็บ โหลดบิต ดูหนัง(อันนี้บ่อยมากครับ) OC บ้างนิดหน่อย

ถามเผื่อด้วยเลยนะครับ คือตอนนี้ถ้าผมจะ Upgread นะ ผมจำเป็นต้องเผื่ออนาคตมั๊ย อย่าง CPU เนี่ยผมควรจะต้องซื้อ Q6600 มั๊ยครับ (ราคาสูงทีเดียวเกือบหมื่นอะนะ) เพราะถ้าเผื่อเนี่ยเดี๋ยวอีกหน่อยราคามันก็จะลงมาเรื่อยๆๆ แล้วเดี๋ยวกธจะเสียดายทีหลัง ท่านๆๆคิดยังไงกันครับ คือผมแค่ต้องการ ราคาที่สมเหตุสมผลครับ คือแบบว่า 15000-17000 น่ะครับ คือตอนนี้ผมไม่มีข้อมูลสำหรับการที่จะเล่น Intel สักเท่าไรครับ ตอนนี้ใช้ 939 อยู่ อยากลองเปลี่ยนครับ รบกวนด้วยครับ จริงๆก็ตั้งคำถามไว้มากแล้ว แต่ต้องการข้อมูลเยอะๆๆครับ

ผม ไม่ใช่ คนใช้ Asus อ่ะครับ

ไม่ขอเลือกนะครับ ถ้า คุณงบเยอะขนาดนี้ไม่ลองดูตัวนี้หรอครับ

ดีกว่านี้เยอะครับ แถมผมว่า มัน ประหยัดไฟ นิ่ง แล้วก้ ผลคะแนนเทสดีมาก ตัวนึงนะครับ

DFI Lanparty UT P35

http://www.overclockzone.com/pondtra...P35/index.html

ลองอ่านๆดูครับ

Comment

อ้อถ้าผมต้องการ ให้ E6750 ไปได้ถึง 3 Gig จะเป็นไปได้ยากมั๊ยครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
        ผม ไม่ใช่ คนใช้ Asus อ่ะครับ

ไม่ขอเลือกนะครับ ถ้า คุณงบเยอะขนาดนี้ไม่ลองดูตัวนี้หรอครับ

ดีกว่านี้เยอะครับ แถมผมว่า มัน ประหยัดไฟ นิ่ง แล้วก้ ผลคะแนนเทสดีมาก ตัวนึงนะครับ

DFI Lanparty UT P35

http://www.overclockzone.com/pondtra...P35/index.html

ลองอ่านๆดูครับ

DFI Lanparty UT P35 ตัวนี้คงไม่ไหวอะครับ มันแพงไป จริงๆๆผมอยากได้บอร์ดราคาไม่เกิน 7000 ครับ

Comment

รึไม่ก็เต็มที่ 8000 นี่สุดแล้วครับ ..

Comment

โห ขำๆ เลยครับ ไม่ได้ ผมว่า ไม่ CPU ติงต๊อง ก้อ บอร์ด ไม่สมประกอบแล้วครับ

เห้นเขาพา Oc ไปเกิน 4Ghz ตั้งหลายคนหนิครับ

Comment

งั้นใช้แค่

Gigabyte GA-P35-DS3R ก้อพอครับ 4200 ทำได้ทุกอย่างที่คุณถามมาครับ แถมถูกด้วย

หรือไม่ก็ใช้

DFI INFINITY P35 BLOOD-IRON ตัวนี้ 5200 Oc ได้แรงคุ้มกับคนที่ ชอบ Oc ครับ

Comment

1. ASUS P5K-Deluxe 8300 เลยครับ

Comment

P35-DS3R ก็ดี แต่เอาดีๆเลยนะมีงบซื้อขนาดนั้นไม่เอา X38-DQ6 ละครับ หรือ P35-DS4 ก็แจ่มแล้ว

Comment

Working...
                  X