Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง speed ของ port eSata ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง speed ของ port eSata ครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ อยากรู้ว่า port eSata speed การ transfer ข้อมูลจิงๆ
    เป็น MBps เป็นเท่าไหร่ครับผม เพราะอย่าง USB 2.0 นี้มัน 480 Mbps โอนข้อมูลจิงๆ
    มันจะได้ 25 - 30 MBps ครับผม เลยอยากรู้ speed ที่จิงของมันครับผม
    ขอบคุณมากครับ

ก็ประมาณ 3 เท่าของการโอนถ่ายข้อมูล USB, Firewire ในทางปฏิบัติ ในทางทฤษฏีก็ eSATA = S-ATA II แต่ต่อได้ยาว ในระยะ 2 เมตร แต่ยังสู้ Firewire 3200 IEEE 1394b และ USB III ไม่ได้

Comment

Originally posted by kwang_kung86 View Post
      ก็ประมาณ 3 เท่าของการโอนถ่ายข้อมูล USB, Firewire ในทางปฏิบัติ ในทางทฤษฏีก็ eSATA = S-ATA II แต่ต่อได้ยาว ในระยะ 2 เมตร แต่ยังสู้ Firewire 3200 IEEE 1394b และ USB III ไม่ได้
      ขอบคุณมากครับ ถ้างั้น 3 เท่า
      usb 2.0 Speed ที่ test ได้จริงๆ จะประมาณ 25 - 30 MBbs
      eSATA จะได้ 25 * 3 = 75 - 90 MBps ใช่ไหม่เอ้ย

หรือถ้าผิด มีครายเคย test speed ช่วงบอกหน่อยครับผม
      ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by kwang_kung86 View Post
        ตามนี้

Comment

Working...
        X