Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nehalem built-in Graphics core ท้าชน AMD Fusion Processor

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by UnNormalZ View Post
    เทคโนโลยีมันเจ๋งคนละอย่างจริงๆน้า AMD กะ Intel เนี่ย รวมกันได้คงสุดยอดอ่ะนะ

แต่ AMD เค้ากะลังจะเปลี่ยน Socket แล้วน้า เดี๋ยว Intel ก็เปลี่ยนตามเชื่อผมดิ อิๆๆ

จะมีมั้ยน้าวันที่ AMD กะ Intel ใช้ Socket เดียวกัน

หรือคงต้องรอพรรคทางเลือกที่สาม ซะล่ะมั้งเนี่ย ^_^
    ทางที่สามมีตั้งนานแล้วครับ ก็ IBM ไง

แต่ราคาก็เป็นชนชั้นที่สามเหมือนกันนะ [รวยโคดๆ]

เทคโนโลยี ดี+แรงกว่าสองค่ายนี้เยอะด้วยครับ

แต่ถ้าไม่ใช่เศรษฐีจริงก็ไม่มีใครเล่นครับ เพราะมันแพงจริง

ส่วน Intel จะเปลี่ยน Socket เป็น 1366 นานละครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
      ทางที่สามมีตั้งนานแล้วครับ ก็ IBM ไง

แต่ราคาก็เป็นชนชั้นที่สามเหมือนกันนะ [รวยโคดๆ]

เทคโนโลยี ดี+แรงกว่าสองค่ายนี้เยอะด้วยครับ

แต่ถ้าไม่ใช่เศรษฐีจริงก็ไม่มีใครเล่นครับ เพราะมันแพงจริง

ส่วน Intel จะเปลี่ยน Socket เป็น 1366 นานละครับ
      แมคเปลี่ยนจากใช้ IBM มาเป็น Intel แล้วมันราคาแพงเหมือนเดิมเลยครับ ผมว่า IBM มันร้อนกว่า Intel หรือ AMD นะ

Comment

Originally posted by _d View Post
        แมคเปลี่ยนจากใช้ IBM มาเป็น Intel แล้วมันราคาแพงเหมือนเดิมเลยครับ ผมว่า IBM มันร้อนกว่า Intel หรือ AMD นะ
        ตอนนี้ IBM พัฒนาตระกูล cell อยู่ครับ เห็นว่ารุ่นที่สองจะเร็วถึง 6 Ghz โดยไม่ต้องคล็อก และปัญหาความร้อนจะน้อยลงอีก

ต้องลองดู เพราะตอนนี้ PS3 ที่ใช้ Cell รุ่นแรก หลายๆคนยังมีการเอาระบบระบายความร้อนด้วยน้ำมาใช้กันเลย

Comment

อ่อ ขอบคุณท่าน tgst มากครับที่เตือนความจำผม

แต่ที่ผมรู้ๆมามันใช้เฉพาะใน Server นิครับ Desktop ไม่เห็นมีเลย

งั้นคงต้องลองเอา Server ที่บริษัทลองลงเกมส์ยิงไข่ว่าจะแรงแค่ไหน อิๆๆ ^_^

Comment

-*- 4 core แท้ๆ แต่ ใส่ของเพิ่มทำให้ทำงานเหมือน 8 core ทั้งๆที่ มี 4 core แบบนี้ คอร์ แต่ละ คอร์ มันก็ ต้องทำงานมากกว่าเดิมเป็ฯ 2 เท่าดิ ถูกป่ะ เหมือนหลอกต้ม เหมือน รุ่นเก่าๆรุ่นนึง ทีมี 1 คอร์ แต่มีตัวที่ทำให้ รันเหมือน 2 คอร์ ก่อน คอร์ ทู จะออกรุ่นนู้น อ่ะ

Comment

Originally posted by guru View Post
              เมื่อไหร่จะออกหนังโป๊ออนบอร์ดมาซักที จะได้ไม่ต้องโหลด
              ผมเอาด้วยครับท่าน อิอิ

Comment

Originally posted by renorzeta View Post
                -*- 4 core แท้ๆ แต่ ใส่ของเพิ่มทำให้ทำงานเหมือน 8 core ทั้งๆที่ มี 4 core แบบนี้ คอร์ แต่ละ คอร์ มันก็ ต้องทำงานมากกว่าเดิมเป็ฯ 2 เท่าดิ ถูกป่ะ เหมือนหลอกต้ม เหมือน รุ่นเก่าๆรุ่นนึง ทีมี 1 คอร์ แต่มีตัวที่ทำให้ รันเหมือน 2 คอร์ ก่อน คอร์ ทู จะออกรุ่นนู้น อ่ะ
                ใช่ๆ

Comment

ตัว P4 HT ไง ที่มี core เดียวแต่ทำงานเหมือน 2 Core อิอิ

Comment

เดียวต่อไป cyrix กะ VIA Tech จะกลับมาพัตนาเปิดตัว CPU สู้ (ฝันเฟื่องครับ)

Comment

Originally posted by chris123 View Post
                      ใช่ๆ
                      Intel จะมาหรอกเราอีกแล้ว เหมือน P4 เลย 555 มี หัวเดียว แล้วให้ทำงานเหมือนสองหัว

หรอกครั้งแรก ประสบความสำเร็จ เลย จะมาหรอก กัน อีก

Comment

ออกกันถี่จริงๆ

Comment

Originally posted by renorzeta View Post
                          Originally posted by chris123 View Post
                          ใช่ๆ
                          Originally posted by tanawat30 View Post
                          ตัว P4 HT ไง ที่มี core เดียวแต่ทำงานเหมือน 2 Core อิอิ
                          Originally posted by scopion123 View Post
                          Intel จะมาหรอกเราอีกแล้ว เหมือน P4 เลย 555 มี หัวเดียว แล้วให้ทำงานเหมือนสองหัว

หรอกครั้งแรก ประสบความสำเร็จ เลย จะมาหรอก กัน อีก
                          หึหึ โดนหลอกไปทีนึงล้ะ คงไม่มีครั้งที่2 แระ

Comment

ถ้ามาหลอกขายในราคาถูกๆหน่อยก็ดีนะ จะได้เอามาประดับเครื่องที่บ้าน

Comment

AMD คิดอะไร Intel ต้องเหนือกว่าทุกครั้งไป นับแต่ ครั้งกระโน้น

Comment

หลอกยังไง ก้อหลอกไป เงินในกระเป๋าไม่ถึงซะอย่างทำอะไรได้ 555+

Comment

Working...
                                X