Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis demo ไม่ support cpu multicore เหรอครับ ช่วยลองกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crysis demo ไม่ support cpu multicore เหรอครับ ช่วยลองกันหน่อย

ผมลองเปิด task manager ดูว่า cpu ทำงานกี่ % ตอนเล่น crysis demo ตอนเล่นผมขับรถตลุยขึ้นเขา ไปหยิบระเบิด แล้วมาบู๊กับพวกเกาหลัซักพัก แล้วก็ตาย แล้วผมก็กด alt+f4 ออกมาดู ออกมาแบบนี้ง่ะ

รบกวนช่วยลองกันหน่อยนะครับ ทั้ง c2d c2q รวมทั้ง amd ด้วย

อยากรู้เป็นที่ demo หรือป่าว ถ้าใช่ขอให้ตัวเต็ม support multicore ด้วยเถิดด น่าจะลื่นกว่านี้

Q6600 ผมก็แบบนี้เลยครับ

ทำงานอยู่ที่ Core เดียว
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แก้ง่ายๆ ด้วยการทำดังรูปด้านล่าง
      เกมส์ไหน โปรแกรมไหน ก็เซ็ตได้

แต่ต้องทำเวลาเล่นทุกครั้งเท่านั้นเอง เพราะมันไม่จำค่าที่ตั้ง

ตอนนี้ผมใช้วิธีนี้กับ Q6600 ใครมีวิธีดีกว่านี้ ก็มาบอกกันนะครับ
      Last edited by NHON; 6 Jan 2009, 11:04:02.

Comment

วิธี เผื่อไม่เข้าใจ
        คลิกขวาที่ process ที่ต้องการจะตั้งค่า เลือก Set Affinity

Comment

Reply บน ขอบคุณมากๆเลยครับ !!
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เท่าที่เคยเจอนะครับ
            PES07 เรียกใช้ 4 หัว แฮงค์ ต้องลดเหลือ 2 หัวแล้วหาย...= ="

Comment

Working...
            X