Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Asrock AliveNF6G-VSTA กับ Asrock ALiveNF7G ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Asrock AliveNF6G-VSTA กับ Asrock ALiveNF7G ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ตามข้างบนนะครับ พอดีผมจะซื้อคอมใหม่แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์น่ะครับ
    ก็เลยอยากจะหาเมนบอร์ดที่มีการ์ดออนบอร์ดไปก่อน
    พี่ๆ ว่าใช้ตัวไหนจะคุ้มกว่ากัน และจะเสถียรกว่ากันครับ

Asrock ALiveNF7G เลยครับ

Comment

Originally posted by siamzone View Post
      Asrock ALiveNF7G เลยครับ
      ตามนั้น

Comment

-ได้ยินมาว่า 7 ร้อนกว่า 6 จริงไหมครับ
        ท่านที่เคยใช้ 2 รุ่นนี้ คอนเฟิร์มหน่อยครับ
        -ถ้าเน้น OC ตัวไหนปรับไฟได้มากกว่ากันครับ

จะซื้อเหมือนกันครับ

Comment

up

Comment

Asrock ALiveNF7G OC ดีไหมอ่ะครับ

Comment

ผมใช้ Asrock AliveNF6G-VSTA ใช้ดีนะครับ

Comment

6 ชัวครับดีแน่
                7 ยังไม่มีโอกาศลองเลยครับ

Comment

ไม่รู้ครับ

Originally posted by wikorn View Post
                  6 ชัวครับดีแน่
                  7 ยังไม่มีโอกาศลองเลยครับ
                  NF6 ไม่รู้ครับ ข้ามไปใช้ NF7 เลย
                  แต่ NF7 ก็ไม่งอแงอะไรนี่ครับ แค่ chipset ร้อนมากไปหน่อย แต่ก็แก้ไขได้ครับ

Comment

ร้อนมากผมแนะนำ นี้เลยครับ เปิดฝาเคส เอา ฮาตาริ เป่า เย็นจับจิต ทั้ง cpu และ การ์ดจอ

Comment

ใช้อยู่ครับ nf7g

NF7G ครับ ชินเซตใหม่กว่า หน่อย ออนบอรืดซนี7 แพงกว่า นิดหน่อยด่วย ไม่ค่อยมีคนใช้ด้วย
                      http://www.overclockzone.com/fluke/y...20p/index.html

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                        ร้อนมากผมแนะนำ นี้เลยครับ เปิดฝาเคส เอา ฮาตาริ เป่า เย็นจับจิต ทั้ง cpu และ การ์ดจอ
                        เอาของตัวเองมาบอกคนอื่นทำไม

Originally posted by redman View Post
                        NF7G ครับ ชินเซตใหม่กว่า หน่อย ออนบอรืดซนี7 แพงกว่า นิดหน่อยด่วย ไม่ค่อยมีคนใช้ด้วย
                        http://www.overclockzone.com/fluke/y...20p/index.html
                        อันนี้แหละที่ผมติดใจ ทำไมไม่ OC โชว์เหมือน NF6 หรือมันเป็นไงกันแน่

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          เอาของตัวเองมาบอกคนอื่นทำไม

อันนี้แหละที่ผมติดใจ ทำไมไม่ OC โชว์เหมือน NF6 หรือมันเป็นไงกันแน่
                          อารายเพ่ ผมไม่ใช้ พัดลมเป่าทำไม ไม่ได้oc ก๊ากๆ on msn ทีดิพี่

Comment

นอน ง่วง

Comment

Asrock ALiveNF7G เลยครับสดกว่าน่าเล่นกว่า แต่เรื่อง ocคงแพ้nf6
                              แน่ๆๆ

Comment

Working...
                              X