Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเอาแรงแบบไม่ต้อง Clock มีมั๊ย !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเอาแรงแบบไม่ต้อง Clock มีมั๊ย !!

dark กับ blood iron เป็นคุณจะเลือกตัวไหนครับ แล้วขนาด layout ของบอร์ดมันเท่ากันมั๊ยครับ กว้าง x ยาว อะครับ เห็นจากรูป blood iron มันจะยาวกว่าปะ รึเท่ากัน อันนี้ถามดูนะ ผมแค่สังเกตุเห็น... แล้วอีกอย่าง ทำไมคนเค้าไม่ค่อยชอบใช้ Gigabyte กันเหรอครับ ขอเหตุผลหน่อยครับ ขอบคุณ ..

เล่น dark แล้วไม่ oc ผมว่าเล่น asrock ดีกว่าคับ

*0*

Comment

Originally posted by artbum View Post
      dark กับ blood iron เป็นคุณจะเลือกตัวไหนครับ แล้วขนาด layout ของบอร์ดมันเท่ากันมั๊ยครับ กว้าง x ยาว อะครับ เห็นจากรูป blood iron มันจะยาวกว่าปะ รึเท่ากัน อันนี้ถามดูนะ ผมแค่สังเกตุเห็น... แล้วอีกอย่าง ทำไมคนเค้าไม่ค่อยชอบใช้ Gigabyte กันเหรอครับ ขอเหตุผลหน่อยครับ ขอบคุณ ..

ก้อ พอๆกันหนินา ไม่ต่างกันมากมายอะไร (ถ้าต่างกันก็ไม่เกิน 2 Slot หรอก)

DARK

BLOOD

เอ คุณ เอาความคิดไหนหรอครับ ที่ คนเขาไม่ชอบใช้ Gigabyte -*- ลองสังเกตดูที่ลายเซ้นนะครับ ลองดู ที่ เขาใช้กัน ไม่ก็กด CPUZ ที่เค้าทำลิ้งไว้ใต้ลายเซ้น ผมว่ามีอยู่พอสมควรนะครับ ที่ใช้ Gigabyte ใน บอร์ดนี้

Comment

Originally posted by SantaCruz View Post
        เล่น dark แล้วไม่ oc ผมว่าเล่น asrock ดีกว่าคับ

*0*

โดนใจจัง -*-

Comment

อย่าว่าคนไม่ชอบใช้ กิกาไบท์- - สำรวจดูเอาละกันคับ อิอิ

Comment

ซื้อแล้วไม่คล๊อกจริงๆเลือกเมนบอร์ดตัวไหนก็ได้ครับ แรงพอๆกันทั้งนั้น

Comment

เอ่อ ..คือถ้าผมไม่ Clock แล้วอยากมีบอร์ด ดีๆๆ สวยๆ บ้างนี่มันผิดด้วยเหรอครับ อิอิ ... ผมว่าอยู่ที่รสนิยมนะครับ ของแบบนี้ เพราะทุกวันนี้ผมก็ใช้ไอ้ Ultra-D ที่เค้านิยมเอามาคล๊อคกันอะนะ รวมทั้ง CPU , Ram ที่เค้าฮิตกัน ผมก็ยังไม่คล๊อคเลยครับ
              แล้วส่วนที่ถามเรื่อง Gigabyte น่ะ เพราะไม่มีข้อมูลเลย ลองหาอ่านดูบางคนก็ว่าไม่ชอบ บางคนก็ชอบ ไอ้ครั้นจะถามว่า Asus ไม่ดียังไงเหรอ เดี๋ยวพวกชอบก็จะว่าเอาอีก ที่ถามเพราะแค่จะบอกว่า มันก็ดีนี่เพราะส่วนมากของ Gigabyte เค้าเป็น Solid Capacitor ด้วย ราคาก็ไม่แพง ..เท่านั้นแหละ เพราะผมอะไม่เคยปากดีว่าใครโดยที่ไม่คิดหรอกครับ อิอิ ...ขอโทษด้วยแล้วกันที่ตัวหนังสือบางประโยคทำให้เคืองตาครับ ด้วยความเคารพ

Comment

Originally posted by artbum View Post
                เอ่อ ..คือถ้าผมไม่ Clock แล้วอยากมีบอร์ด ดีๆๆ สวยๆ บ้างนี่มันผิดด้วยเหรอครับ อิอิ ... ผมว่าอยู่ที่รสนิยมนะครับ ของแบบนี้ เพราะทุกวันนี้ผมก็ใช้ไอ้ Ultra-D ที่เค้านิยมเอามาคล๊อคกันอะนะ รวมทั้ง CPU , Ram ที่เค้าฮิตกัน ผมก็ยังไม่คล๊อคเลยครับ
                แล้วส่วนที่ถามเรื่อง Gigabyte น่ะ เพราะไม่มีข้อมูลเลย ลองหาอ่านดูบางคนก็ว่าไม่ชอบ บางคนก็ชอบ ไอ้ครั้นจะถามว่า Asus ไม่ดียังไงเหรอ เดี๋ยวพวกชอบก็จะว่าเอาอีก ที่ถามเพราะแค่จะบอกว่า มันก็ดีนี่เพราะส่วนมากของ Gigabyte เค้าเป็น Solid Capacitor ด้วย ราคาก็ไม่แพง ..เท่านั้นแหละ เพราะผมอะไม่เคยปากดีว่าใครโดยที่ไม่คิดหรอกครับ อิอิ ...ขอโทษด้วยแล้วกันที่ตัวหนังสือบางประโยคทำให้เคืองตาครับ ด้วยความเคารพ

เท่าที่ผมดูนี้ไม่เห้นมีใครบอกว่าคุณผิดเลยนะครับ สำคัญตนไปเองนะครับ

และที่คุณบอกว่าคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยเล่น Gigabyte (ที่ไหนครับ ในบอร์ดหรือนอกบอร์ด กรุณาบอกให้ครบถ้วนด้วยนะครับ)
                ทั้งที่คุณอาจจะศึกษาเกี่ยวกับบอร์ดได้ไม่ดีเท่าที่ควร(หรือโดนเป่าหู หรือสำคัญตนไปอีก)

แล้วก็พาลว่าคนส่วนใหญ่ไม่ชอบ

ขี้งอนนะครับ คุณเนี่ย

Comment

แล้วเมนบอท P5K นี้ทำได้ไมครับ เพราะโอเวอร์เคาะห์CPU E2140 ได้มัยครับ

Comment

น่าจะได้นะครับ เดี๋ยวคงมีท่านที่เซียนๆเข้ามาตอบครับ ในนี้มีคนเก่งๆๆเยอะครับ

Comment

ตามลายเซ็น ไม่ได้ OC ใช้งาน

Comment

ใจเย็นๆนะ...ระวังมันจะบานปลาย...แหมอยากเล่น dark มั่งจัง

Comment

ขอบคุณครับ ..ว่าแต่ ที่บานน่ะ งบประมาณรึว่า อารมณ์ครับ อิอิ อืม แล้วตอนนี้นี้ ชิป 965 มันยังใช้ได้ดีอยู่มั๊ยครับ

Comment

Blood iron ไม่ค่อยสวยเลยอ่ะแต่ประสิทธิภาพมันต้องยกนิ้ว แต่ไหง จขกท. ไม่ลองศึกษาการคล๊อกดูล่ะ ผมว่ามันเป็นอะไรที่คุ้มแล้วก็เพลินดีนะ เอิ๊กส์ๆ

ปล.ดูจากลายเซ็นของคุณแล้วถ้าจะเล่นบอร์ดใหม่ๆตอนนี้สงสัยต้องเปลี่ยนยกชุด นะเนี่ย

Comment

อ่อ ความเห็นข้างบนเค้าก็บอกไปหมดละผมเพิ่มเติมแค่นิดหน่อยละกันครับ

ชอบอันไหนซื้ออันนั้นเลย พอใจอันไหนเอาอันนั้นแหละครับ ^_^

Comment

Working...
                              X