Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-*เคยเจอไมกับอาการหาการ์ดจอไม่เจอ-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-*เคยเจอไมกับอาการหาการ์ดจอไม่เจอ-*-

เปิดคอมอยู่ดี ๆ ค้าง แล้วพอเปิดใหม่ เครื่องเดิน แต่จอมืด ถอดการ์ดจอมาขัดด้วยยางลบ แล้วเสียบใหม่ก็ไม่ได้ เอาการ์ดจอตัวอื่นมาเสียบก็ไม่เจอ แต่ต้องเสียบอยู่นานสองนาน ถึงจะเจอ เล่นเอามือบวมเพราะเสียบเข้าเสียบออกถี่ไป ท่านทั้งหลายมีวิธีแก้ปัญหาเหล่านี้อย่างไรบ้างครับ

อาการนี้ผมไม่เคยเจอครับ

Comment

เคยเป็รครับ มันไปติดตัว onboardแทนเอิ๊กๆๆ

Comment

เคยครับ slot บนบอร์ดไม่ดี ขยับไปขยับมาถึงใช้ได้ ลองเอาแปรงปัดๆตรง slot ดูครับ สักพักก้อได้ส่งเครม

Comment

การ์ดจอพังก็เคยเป็นอาการแบบบนี้คับ

Comment

ช่างคอมพ์จะบ้าก็เพราะปัญหาแบบนี้แหละครับ

Comment

เซ้งครับกับปัญหาแบบนี้

Comment

ไม่เมนบอร์ด ก็ การ์ดจอละที่เดี้ยง นะ
                หรือวินโดวส์เอ๋อ นะ

Comment

ผมว่าบอร์ดน่าจะเดี๊ยงนะ ผมเคยเป็น เปลี่ยนบอร์ด ไป เคลมเอาตัวเก่า ๆ มาให้

Comment

Working...
                  X