Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ bioshock แผ่นก็อบมาอะครับลงไงหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ bioshock แผ่นก็อบมาอะครับลงไงหรอ

คือซื้อมาเป็นแบบ DVD นะครับมี 1แผ่น คือลงเกมเข้าไปในคอมแล้วแต่เล่นไม่ได้แล้วต้องทำไงหรอครับ

แผ่นก๊อปช่วยไม่ได้ครับ
    เพราะวิธีลงแต่ละแผ่นไม่เหมือนกัน

หาไฟล์ readme ที่เขาแถมมาในแผ่นสิครับ
    ลองหาให้ถี่ถ้วนก่อนนะครับ

มันจะบอกวิธี ติดตั้งของแผ่นนั้นๆ

บางทีก็เป็นไฟล์ Image มา

ลองดูเอาก่อนนะ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

crack รึป่าวท่าน

Comment

กี่Gbคับ

Comment

ที่ซื้อมาก็เป็นแบบเนี้ยครับ
          Attached Files

Comment

แล้วมัน 3GB ครับ

Comment

คือให้ท่านลงเสร็จแล้ว

ก๊อป Bioshock.exe และ paul.dll ไปไว้ที่โฟลเดอร์ที่ท่านลงเกมไว้
              เสร็จแล้วก็กด secu.eg.reg แล้วก็กด Yes
              เสร็จแล้วครับ ทำแค่นี้แล้วไปลองเล่นดู

ถ้าตอนแคร๊ค มันถามว่า Replace ( ทับ ) ไฟล์เก่าไหม บอกทับไปเลยนะครับ

ขอให้สนุก
              ปล.ผมไม่เอาแล้วเกมนี้ หลอน
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ที่ท่านเอารูปให้ดูนี่มันไฟล์แครกไม่ใช่เหรอคับ

ป.ล.ถ้าอัพเดทแพทไม่ได้ให้เปลี่ยนชื่อโฟล์เดอร์เกมส์นะคับ

Comment

คือผมลงเสร็จแล้วอะครับ แต่เกมมันไม่ขึ้นมาตรง desktop เลยอะครับ ใน start ก็ไม่มีเลย ต้องเข้าไปตรง ไดร์ C

Comment

คลิกขวาที่ bioshock.exe

แล้ว Sent To > Desktop (Create shortcut) ครับ

Comment

กดเข้าเล่นแล้วมันเป็นแบบเนี้ยครับ
                      Attached Files

Comment

รันไฟล์ secu.eg.reg ที่อยู่ในแครกหรือยังคับ

Comment

รันแล้วครับ

Comment

มันประมาณว่า เกมมันจะถามหาแผ่นน่ะครับ ถ้าไม่มีแผ่นมันจะถอนการติดตั้งออกไปเลยทำให้ว่า เหมือนเราไม่ได้ลงเกมอะไรเลย วิธีแก้นะครับ เมื่อลงเสร็จแล้ว เวลามันขึ้นให้ใส่แผ่น คุณก็อย่าเพิ่งตอบ OK ให้คุณทำการก๊อปปี้ ไฟล์เกมที่คุณได้ติดตั้งลงไปไปไว้ที่ไหนก็ได้ครับ เมื่อก๊อปเสร็จแล้ว ค่อยกด OK เมื่อกดแล้วตัวเกมที่ลงไว้จะหายไปแต่ที่ก๊อปมายังอยู่ ให้เรานำ Clack ทั้งหมดที่เกมต้องการ ไปใส่ไว้น โฟลเดอร์ ......./bioshock/bulds/Release เพียงเท่านี้ก็สามารถเล่นเกมได้แล้วครับ

Comment

ขอเสริมนิดหนึ่ง เปลี่ยนชื่อไฟล์ก็ได้นะคับ และต้องต่อเนทด้วย

Comment

Working...
                              X