Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนเสาให้Wireless Adap USB Edimax EW-7318USgช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนเสาให้Wireless Adap USB Edimax EW-7318USgช่วยแนะนำหน่อยครับ

จะเปลี่ยนเสาให้Wireless Adap USB Edimax EW-7318USgช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนเป็น 8dbi เหรอ 10dbi ดีครับ
    เห็นที่อ่านๆมาเขาบอกกันว่าเป็นแบบ usb กำลังมันน้อย
    แต่ผมต้องการใ้ห้มันรับสัญญาณดีขึ้นนะครับเพราะที่ห้องมันอับสัญญาณ
    แล้วตอนนี้โน๊ตบุคก็รับสัญญาณดีกว่าตัวมันอีก เลยจะเปลี่ยนเสาให้มันนะครับ
    ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ

ดันหน่อย
    ไม่รู้ว่างานคอมมาร์ตจะมีร้านที่ขายเสามั้ยน่า

Comment

เข้าามาดูแล้วทักกันหน่อยก็ได้นะครับ

Comment

เราตั้งกระทู้ทุกทีไม่ค่อยมีใครมาตอบทุกทีเลยเซง

Comment

ดันตอนดึกครับ

Comment

Planex 10dBi Omni ราคาประมาณ 1พันบาทครับ (พร้อมขาตั้งและสาย)
            Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:19:26.

Comment

อีกอย่าง notebook มันรับสัญญาณดีอยู่แล้วครับ
              เพราะมันติดสายอากาศขนานกับจอทำให้ notebook 14" มีการรับสัญญาณได้เทียบเท่ากับเสา 8dBi 2เสาเลยครับ

Comment

ถึงว่าทำไมซื้อwireless usb มาแล้วยังรับสัญญาณสูสีกับโน๊ตบุคอยู่เลย
                แล้วเสานี่ผมเห็นในกระทู้ของคุณโจขาย 800 เองใช่มั้ยละครับ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                  ถึงว่าทำไมซื้อwireless usb มาแล้วยังรับสัญญาณสูสีกับโน๊ตบุคอยู่เลย
                  แล้วเสานี่ผมเห็นในกระทู้ของคุณโจขาย 800 เองใช่มั้ยละครับ
                  ผมไปตั้งกระทู้ขายเสาตั้งเมื่อไหร่เนี่ย เท่าที่จำได้ไม่เคยขายเสาเลยนะ

Comment

เอาแล้วสงสัยผิดคนครับพอดีดูหลายกระทู้จัด
                    โทษทีครับ
                    Last edited by powerdome; 31 Oct 2007, 10:25:37.

Comment

ลองหา macbook มาเล่นครับ

ผมเคยเทียบ ตัวนี้เสาเดิม กับ macbook สีดำ

คนละเรื่องกันเลยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับแต่ผมไม่ค่อยมีตังเปลี่ยนเสาดูจะง่ายกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากครับแต่ผมไม่ค่อยมีตังเปลี่ยนเสาดูจะง่ายกว่าครับ

Comment

Working...
                          X