Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิพบอร์ด p35 ไม่รองรับแรมบัส 533 เหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิพบอร์ด p35 ไม่รองรับแรมบัส 533 เหรอ

เคยอ่านผ่านๆจากกระทู้ไหนจำไม่ได้แล้วครับ เลยมาถามเพื่อนๆพี่ๆอีกทีว่าจริงป่าว เพราะกำลังจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ แต่ใช้แรมบัส 533 อยู่น่ะครับ แล้วมีตัวไหนบ้างที่ไม่รองรับ 533 จะได้ไม่ไปซื้อน่ะครับ

P35 รับ 667 ขึ้นไปครับ
    ถ้าอยากใช้ได้ลอง OC แรมดูก่อนครับว่าถึง 667 ไหม (แต่น่าจะถึงอยู่แล้วละสบายๆ)
    จากนั้นก็มาเขียน SPD แรมใหม่ดูครับ แค่นี้ก็เอาไปใช้ได้แล้ว

Comment

ใช้ครับ P35 ไม่รับแรม 533 และ CPU ที่บัส 533 ก็ไม่รับครับ ทางออกที่ดีที่สุดคือขายแรมครับ แล้วซื้อ 667 ซะ ไม่งั้นก็อาจจะต้องมองพวก 965 ครับที่ยังรับ 533 อยู่ครับ

Comment

แต่ผมเคยใช้ P35-DS4 กับ D9GMH BUS533 ก็เปิดติดใช้งานได้นะครับ งง

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
          แต่ผมเคยใช้ P35-DS4 กับ D9GMH BUS533 ก็เปิดติดใช้งานได้นะครับ งง
          โชคดีจังเลยครับ ของผม P5K-R ใส่ Kingmax กับ Corsair บัส 533 ไม่ติดสักตัวเลยครับ ใส่ Celeron บัส 533 ก็ไม่ได้ อยากจะทิ้งจริง ๆ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
            ขอ งง อีกคน ... หรือ Micron D9GMH มันมีอะไรพิเศษ อิอิอิ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
              ขอ งง อีกคน ... หรือ Micron D9GMH มันมีอะไรพิเศษ อิอิอิ

เดิมมันเป็น kingston 533 D9GMHครับ แล้วจากนั้นเขียน SPD ให้วิ่งเป็น 667/800/1066ครับ เขียนไม่ยาก แต่ได้เฉพาะ D9GMH GKX นะครับ เคยลองเอาชิปธรรมดาเช่น FP-Y5 มาเขียนเป็น G-Skill 1066 CL5 ดับไปเลยครับ ต้องเอาเครื่องเป่าลมร้อนมาย้ายSPDไปเปลี่ยนอีกตัวให้มันเปิดติด

Comment

สงสัยของใหม่เกินครับ !!!
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

GIGABYTE P35-DS3R มันจะมีปัญหาไหมครับ เห็นในคุณสมบัติมันสามารถใช้ 533/667/800 ได้น่ะครับ

Comment

Working...
                  X