overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: สารพันธ์ปัญหาการเคลมที่Com7

OverclockZone Member LuzifeR's Avatar

Default สารพันธ์ปัญหาการเคลมที่Com7

ผมบ้านอยู่นราธิวาส มาซื้อการ์ดจอที่พันทิพย์ กลับไปที่บ้านใช้ไม่ได้มันชำรุดเสีย เอามาเคลมอีกทีก็หนึ่งปีผ่านไปแล้วมาที่พันทิพย์ ส่งไปที่ศูนย์ชั้นบนสุดเข้าทางบันไดไอทีซิตี้ ปัญหาอยู่ที่ว่าของผมการ์ดจอแบบใหม่แกะกล่อง ชำรุดตรงที่กระบวนการผลิต เอาไปเคลมกลับมาได้ของโครตบรมห่วย คราวนี้ผมก็โปรไปที่ศูนย์ใหญ่เค้าก็บอกให้ไปแจ้งที่ศูนย์ไกล้บ้านท่านแจ้งความจำนงไป ผมก็ไปแจ้งอีกรอบที่พันทิพย์ ก็โดนไอแว่นทำหน้าหวิบใส่นิดๆบอกผมมีหน้าที่เคลมอย่างเดียว ซักแป๊บก็มีพี่ผู้หญิงน่ารักๆ มาคุยด้วยก็ตัดประเดน ตอนนี้ของทางบริษัทยังไม่มีนะ ต้องรออีก2-3อาทิตย์ ผมก็โอเค ผมก็อยู่กทมต่อไป เวลาผ่านไป3อาทิตย์ยังไม่เห็นโทรแจ้งมา ผมจึงตีตั๋วรถกลับบ้านที่ รือเสาะ นราธิวาส วันที่11 ตุลาคม เวลารถออก15.35 น. วันเดีบวนี้เอง ทางศูนยืโทรมาเวลาประมาณบ่าย2ว่าให้มารับได้แล้ว เหอะๆผมละโครตเซ็ง ผมบอกไปรับไม่ได้ จะมารับสินเดือน พอสิ้นเดือนผมก็ขึ้นมารับ ก็ไปเอาเมื่อประมาณบ่าย3ของวันนี้เอง(30 ตุลา) กลับมาดูที่บ้าน หมดกำลังใจเลยครับ โครตเก่ากว่าตอนแรกอีก เหนื่อยก็เหนื่อย ไม่รู้ทำไงดีกับcom7สุดห่วยนี้ คอมที่บ้านก็ใช้com7เยอะ ไม่ว่ากร์ดจอตัวนี้(winfast PX7300 GS ) แรมคอร์แซอีก1G ผมรู้สึกหมดกำลังใจ แบบว่าบอกไม่ถูก กับการเอาเปรียบลูกค้าแบบนี้ ผมควรจะทำยังไงดี จะต้องถึงขั้นไปฟ้องนายกรัฐมนตรีไหม ถึงจะได้ไม่โดนเอาเปรียบ

ปล.ข้อความนี้ไม่ใช่เป็นการให้ร้ายผู้ใดทั้งสิ้น แต่มันเป็นเรื่องจริงที่มาจากประสบการณ์ของผม ผมมีความจริงเป็นพยาน มีความถูกต้องเป็นหลักฐาน ถ้าคุณไม่อยากให้ชาวบ้านด่าก็ทำให้ดี ฝากไว้แค่นี้

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ฝากเหมาฟ้องรวมได้ป้่าวครับ ฟ้องให้หมดทุกศูนย์เลยตอนนี้ เน่ากันมากๆ

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

เห็นใจตรงที่ เดินทางไกลนี่แหละครับ

ค่ารถไม่ใช่ถูก ๆ

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

ฟ้อง ส.ค.บ เลย

OverclockZone Member LuzifeR's Avatar

แนะนำได้ดีมาก น้อง KMITNB ให้พี่ไปฟ้อง ส ค บ เลยหรอ - -* ยังไงก็ขอขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ แต่ตอนนี้ผมโครตเหนื่อยเลย

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

สคบไปฟ้องก็เหมือนป่าวประโยชน์ครับ กว่าจะดำเนินเรื่อง ถ้าไม่ด่วนที่สุดไม่ทำ ต้องรวมกลุ่มกันเยอะๆ และไปประท้วงหน้าสคบให้ออกข่าวให้ครึกโครม เรื่องจะได้เป็นเรื่องด่วนที่สุด

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ตามท่านหัวโบราณ เหอะๆ ถ้าเป็นผมนะ ไอตัวแว่นที่ท่านบอกอะ ไอทำหน้าหวิบๆใส่อะ ผมจะด่ากับแม่งมันไปเลยคับ ให้มันรู้ซะมั่ง แล้วขู่มันว่าเด๋วกุเอาระเบิดไปวางบ้าน***หรอกแสดดดดดด(อันหลังล้อเล่นนะคับ)

ผมอยู่สงขลา เป็นกำลังใจให้ครับ เมื่อก่อนอยู่นราธิวาสตั้งแต่เกิดเริ่มที่อ.สุคิรินเลย พ่อผมเป็นปลัดอยู่ที่นั่น อยู่ได้แปปนึงก้อย้ายมาอยู่อ.เมือง ส่วนอ.รือเสาะ ลุงผมอยู่ครับแต่แกย้ายไปอยุกทม.ปีสองปีละ เมื่อก่อนไปบ่อย แกเปิดร้านขายของอยู่ ชื่อร้าน สยาม แถวๆทางข้ามรถไฟในตัวอ.อะคับ ตอนนี้ย้ายมาอยู่สงขลา10ปีละ กลับไปนราที จำไม่ได้หมดแล้วครับ ทุกอย่างเปลี่ยนไปมากๆ

ปล.กลายเป็นเล่าประวัติตัวเองไปเลย เหอๆ ดันช่วยจขกท.คับผม

ปล.2 หวิบ เป็นเสียงซาวด์แทรคของภาคใต้แปลว่า โกรธ
    Last edited by sicklab; 30 Oct 2007 at 20:31:16.

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ต่อไปคงได้ซื่อของนอกไม่ต้องมีประกันกันล่ะ เพราะประกันเดี๋ยวนี้มีไปก็เหมือนไม่มี

OverclockZone Member pppp's Avatar

ผมว่าถ้าฟ้องกลัวว่าจะเป็น สำนักงานคุ้มครองบริษัท เพราะไม่เห็นว่าเขาจะบริการดีขึ้นแต่อย่างใด

OverclockZone Member xclamp's Avatar

ผมเคลมการ์ดจอ Winfast A340 ที่ Com7 ที่พันธุ์ทิพย์เชียงใหม่ 1 เดือนเองครับ ไม่นานเลย -*-

sicklab ผมรู้จักครับ ลุงเจตครับร้านสยาม

OverclockZone Member tumza's Avatar
    ที่ไหนก็อยู่ได้ ถ้าสบายใจ

ท่านเจ้าของกระทู้ไม่เอามาเคลมที่หาดใหญ่ละครับ ใกล้กว่านะครับ อย่างน้อก็สะดวกกว่าครับ เดินทางวันเดียวกลับได้ครับ ผมไปบ่อยครับรือเสาะ

OverclockZone Member dekdoodee's Avatar

ใครจะฟ้องผมเอาด้วยครับ

อันนี้โดนมาสดๆ ร้อนๆ http://forums.overclockzone.com/foru...04#post1317704

Com7 บอกได้คำเดียวครับ "เลว"
    Last edited by dekdoodee; 30 Oct 2007 at 22:00:30.

tumza ผมสะดวกมาที่ กทม ครับ

OverclockZone Member DanGeRousT0y's Avatar

com7 F.U.C.K. that Shit!!!

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

คือว่าถ้าท่านใช้ไม่ได้แล้วเอามาเปลี่ยนใน1เดือนได้ตัวใหม่เลยครับ ผมเคยใช้ 7600GS ของลีดเทค ใช้มา2เดือนเสีย เขายังเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย
    ------
    แต่ผมก็ไม่ชอบ พนงบางคน เหมือนกันครับกวนดีจริงๆ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ประจานๆ
    เลวพอกับ hwh เลยคับ
    ขอให้ขายกันดีๆๆๆๆๆๆๆ นะคับ

OverclockZone Member ผู้จัดการหญ่ายย..'s Avatar

ช่วงนี้โดนกันเยอะจัง
    น่าจะนัดร่วมตัวกันไปฟ้องพร้อมๆกันเลยนะคับ

OverclockZone Member sak_zeal's Avatar
    อยุธยา แถวตลาด หัวรอ

ยังงี้ต้องรวมตัวแล้วล่ะมั้งครับ เอาไปกองหน้า com7 แม่งเลย

OverclockZone Member hsteam's Avatar

เดี๋ยวนี้อุปกรณืมันแย่ลง การประกันก็เลยแย่ตาม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks