Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบหน่อยครับ ใครใช้ p5k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบหน่อยครับ ใครใช้ p5k

ผมซื้อบอร์ด p5kr มาครับ
    เจออาการดังนี้ครับ (ไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องผิดปกติรึป่าว ถ้าผิดปกติจะได้รีบเอาไปเปลี่ยน)
    คือ เวลาเปิดคอม เครื่องจะติดแป้บนึง(แต่ยังไม่ได้บูต)
    แล้วก้อดับไปซัก 3 วินาทีแล้วค่อยติดขึ้นมาแล้วบูต
    แล้วก้อเวลาผมกด reset sw. บางทีคอมก็จะดับไปประมาณเกือบ 10 วิ (ตอนแรกนึกว่าดับ)
    แล้วมันค่อยติดขึ้นมา reboot ให้ครับ

ปล. - ผม oc cpu ครับ (p4 531 3.0GHz)
    เลยอยากถามว่า เวลา oc ถึงบัส 266 มันจะมีปัญหาต้องปรับอะไรรึป่าวครับ ใช้ไฟเท่าไหร่ดี
    เพราะบัส 265 บูตติดสบาย แต่พอ 266 กลับมีปัญหาขึ้นมา (เลยไม่แน่ใจว่าต้องปรับไรเพิ่มหรือเพิ่มไฟอย่างเดียวเพราะผมปรับไฟแล้วครับ ทดทั้ง 1:1 และ 1:2 แล้ว)
    - แรมผม บัส 800 5-5-5-18 แรมจะคล้อกได้ขนาดไหนครับ แล้วปรับ timing พวกนี้ยังไงดีครับ

P5KC ของผมก็เป็นครับ ดับไป นาทีกว่าๆ แล้วถึงมีไฟวิ่งของ Vista ขึ้นครับ
    แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมหมายถึงก่อนจะบูตเลยอ่ะครับ
      ลืมบอกไปนิดนึง ตอนโชว์โลโก ai บางทีภาพมันจะกระตุกด้วยอ่ะครับ เหอะๆ

Comment

ไม่รู้ว่า P35 จะเป็นเหมือน 965 หรือเปล่านะครับ (ไม่เคยเล่น) คือจะดับไปซักพักแล้วติดเองแบบนี้แหละ ลองอัพไบออสตัวใหม่แล้วสังเกตุอาการเปลี่ยนแปลงดูครับ ส่วนตัวผมนะ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร หรือยังงัยก็รอท่านที่เคยใช้เจ้าตัวเนี่ยะ มาร่วมแชร์ความคิดก็แล้วกัน

Comment

เรื่องปกติอ่ะครับ เป็นทุกวัน เห็นจนชินแระ
          เปิดมา ติดแป๊บนึง แล้วก็ดับวูบ แล้วค่อยติดใหม่ อิอิ

Comment

เปงเรื่องปกติคับ เครื่องอีกอันพอocแล้วมันก็เป็นใช้p5kปกกะ6550 ส่วนp5bก็เปนเน้อกะ6420

Comment

อาการเหมือนวูบ 2 วิ แล้วบูตต่อ เป็นทุกวัน

Comment

Working...
              X