Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับพี่...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับพี่...

Hi-speed Internet กับ ADSL มันต่างกันอย่างไรบ้างครับ...
    1. ความเร็ว
    2. ความคุ้มค่า กับ ราคา
    3. ถ้าจะติด จะเลือกแแบไหนดี...

ปล.ขอบคุณสำหรับทุก คำตอบครับ

[ตอบแบบไม่แน่ใจนะครับ] มันก็น่าจะเหมือนกันนะครับ เพราะมันเป็น cable เหมือนกันมีเล้าเตอร์เหมือนกันเป็นโมเด็มของ adsl ความเร็ว ต้องดูที่ความต้องการของเราว่าจะเอามาใช้ทำอะไร โหลดหนัง หรือว่าเล่นธรรมดา ความคุ้มค่า ราคา มันก็ต้องดูงบเราต่อเดือนนะครับ ว่าเรามีเท่าไหรเพียงพอ งับ และก็ดูบริษัท ที่เขารับทำด้วยว่า ดีหรือป่าว[สอบถามจากเพื่อนที่ใช้หลายๆ ยี่ห้อ] ถ้าจะติดเลือกแบบไหน ถ้าเป็นผมนะ จะโหลดหนัง เอา 1mbps ไปเลย 1 เม็ก อะครับ ราคาตอนนี้ก็ไม่ค่อยแพงนะต่อเดือน

Comment

ตอบแบบวิชาตรรกศาสตร์ ไปทางคณิตศาสตร์ก็ได้นะ

Hi Speed Internet มีหลายอย่าง หนึ่งในหลายอย่างนั้นคือ ADSL

1. ความเร็ว ตามสเปคที่เราเลือกซื้อ เพราะซื้อขายกันตามกำหนดความเร็ว
      2. ความคุ้มค่า เอาไปทำอะไร เลือกซื้อให้ตรงกับความต้องการ คุณไม่บอกความต้องการ ผมก็ตอบไม่ถูกครับ
      3. ถ้าจะติด เลือกแบบไหนดี คำถาม คำตอบ อยู่ในข้อ 1, 2 แล้วครับ

Comment

Hi-speed Internet กับ ADSL มันต่างกันอย่างไรบ้างครับ...
        1. ความเร็ว
        2. ความคุ้มค่า กับ ราคา
        3. ถ้าจะติด จะเลือกแแบไหนดี...

ตอบ

ADSL เป็นส่วนหนึ่งของHi Speed Internet
        ความเร็วก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณเล่นแบบไหน ความเร็วเท่าไร ส่วนราคาพอๆกัน

แต่ถ้าHi Speed Internet หมายถึง ทรูที่มันโฆษณา ไว้ มันก็คือADSL ธรรมดาทั่วไป

Comment

Working...
        X