Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู Benq S41-310 ไว้อยากทราบเรื่องคุณภาพ(ไม่ใช่ความแรงนะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู Benq S41-310 ไว้อยากทราบเรื่องคุณภาพ(ไม่ใช่ความแรงนะครับ)

ผมกะลังดูรุ่นนี้อยู่อยากทราบคุณภาพของมัน คุณภาพต่างๆเป็นไง ประกัน บริการหลังการขายต่างๆ ในงบประมาณนี้แต่ผมดูอีกตัวคือ HP 2538TX ไม่ได้ซื้อมาทำไรมาเขียนโปรแกรมอาจเล่นเกมส์บ้างอยากให้ช่วยตัดสินใจและขอประสับการณ์หน่อยครับเป็นนักศึกษาเงินที่ได้มาลำบากมากคิดแล้วคิดอีกอยู่นานแล้วถ้า Benq ไม่ดีก็ว่าจะซื้อ HP ตัวที่เล็งไว้ช่วยดูหน่อยนะครับ

BenQ ดีกว่าครับ แนะนำรุ่นนี้เลยครับS41-324 เสียอยู่สองอย่างครับไม่สวยกับเสียงไม่ดัง นอกนั้นเจ๋งกว่า

Comment

Benq เจ๋งกว่า HP อีกเหรอด้านคุณภาพนะครับวันก่อนไปซื้อกะเพื่อนแล้วถามคนขายเค้าบอก Benq ตลาดล่าง ส่วน HP ตลาดบน เค้ายังบอกอีกว่า Benq ชอบเสียบ่อยแต่ผมลองหาข้อมูลดูจากบอร์ดนี้และบอร์ดพันทิพย์ก็ยังไม่เห็นมีใครบ่นอะไรนอกจากเสียงกะไฟดูดจิงมาถามเพื่อความมั่นใจครับความแรงนั้นผมคงไม่มีเงินพอซื้อรุ่น 324 คงได้แค่ 310 ซึ่งเมื่อคิดว่าคุณภาพไม่แตกต่างก็กะเอา Benq แต่ถ้าคุณภาพแตกต่างกันมากก็จะเอา HP แทนกัวซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้อ่ะครับ ใจจริงก็รัก Benq แต่ใจนึงก็ติดคำพูดของร้านขายมา

Comment

ผมก็ใช้ s41-322 เหมือนกัน ใช้มาได้สักพักแล้ว ตอนนี้ก็ไม่เจอปัญหาอะไร นอกจากจะเผลอแล้วโดนไฟดูด โดยรวมก็ ok แต่เสียงเบาไปหน่อย แล้วก็อีกอย่างตัว body ก็ไม่ใช่วัสดุที่ไม่มีคุณภาพนะครับ แต่ถ้าจะให้เทียบกับ HP ผมก็ไม่มีความเห็นครับ

Comment

ส่วนตัวแล้ว ผมชอบวัสดุ benq ตัวนี้มากกว่า hp อีกนะ

ตอนนี้ใช้อยู่ผมว่าคุ้มมากๆครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

ผมใช้ S41-310 วัสดุ BenQมันไม่ได้ห่วยเกินไปนะครับ ด้านนอกไม่เถียงHPดูดีกว่าแน่ แต่ด้านในนี้มองยังไงผมก็ให้BenQอะ อาจเป็นเพราะวัสดุที่ดูเหมือนโลหะมันให้ความรู้สึกมีหรูหรามีราคาเหมือนโนเกีย 8800 มั้ง และผมว่าด้านในมันดูแลรักษาง่ายกว่า HPด้วยนะ อ้อตั้งแต่ใช้ NBมานี่เพิ่งเคยเห็น TouchPAD S41 นี่แหละที่ผิวมันสากๆ เก๋ดี
            การใช้งานนี่ผมก็ใช้มาหลายเดือนแล้วอยากมาโพสถามปัญหาเหมือนกัน แต่มันยังไม่มีปัญหาอะไรให้ถามเลยอะ โหลดบิตข้ามวันข้ามคืนมาแล้วด้วย ส่วนHP ก็ดีนะครับมีรีโมท ลำโพงเสียงดี ชอบๆๆ แต่ร้อนมากไม่มากไม่รู้แต่รู้ว่ามันร้อนกว่า S41

คนขายอย่าไปเชื่อมากครับถ้าเรามีแนวโน้มแสดงให้มันเห็นว่าเราสนใจอันไหนมันก็เชียร์อันนั้นแหละ

Comment

เออวัสดุตัว s41 ดีก่า hp นะ hp มานเป็นพลาสติ๊กแล้วมาทำลายชั้นบนอีกที่

คนเรามันอยู่ที่ว่า ติดยี่ห้อ แค่ไหนอ่ะครับ เมื่อก็ hp ก็โดนว่าตีตลาดล่างเหมือนกันแหละ

ถ้า บริษัทไหนมาถึงไม่เริ่มตีตลาดมานก็อยู่ไม่ได้จนถึงบัดนี้หลอกคร้าบ

Comment

คนขายเชื่อถือไม่ค่อยได้ หลายๆครั้งที่ผมซื้อ ให้ข้อมูลมั่วไปหมด รวมทั้ง เจ้า s41 ด้วย แต่ว่าจาการที่ลองใช้มาเอง 4 เดือนกว่าๆ พอใจมากๆทุกกระเบียดนิ้ว หุหุ

Comment

ขอบคุณหลายท่านใครเจอะอะไรหรือดียังไงบอกกล่าวมาเลยครับชอบข้อมูลเยอะๆ

Comment

ผมใช้S41 324 อยู่ครับ แรงดีไม่มีปัญหา เสียงเงียบๆ ไฟไม่ดูด

Comment

ของถ้ามันดีเค้าไม่ต้องซอยออกมาหลายรุ่นเหมือน acer กะ hp หรอกครับ (bodyอันเดียว มีใส้ในให้เลือกเป็น10-20รุ่น = = โครตเซฟต้นทุนการผลิต)

ตลาดบนสำหรับคนที่มันขาย ก็คิดแค่ว่ายี่ห้อไหนดัง โฆษณาเยอะกว่า ก็เป็นตลาดบนแบบนี้อย่าไปยุ่งมันเลยครับ

Comment

Working...
                      X