Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา Asus G1S ลง WindowXP หา Driver ต่างๆ ได้จากที่ไหนบ้าง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา Asus G1S ลง WindowXP หา Driver ต่างๆ ได้จากที่ไหนบ้าง ครับ

Asus G1S ลง WindowXP หา Driver ต่างๆ ได้จากที่ไหนบ้าง ครับ

จากที่ G1S ลง Vista มาให้ แต่มีโปรแกรมงานของผมบางตัว RUN บน Vista ไม่ได้ จึงจำเป็นต้องใช้ XP ลองลงแล้วแต่หา Driverไม่ได้
    - Driver for WindowXP 32bit
    - Driver GeForce 8600m GT ***** สำคัญมาก
    - Driver Direct Console
    - Driver ควบคุมปุ่มต่างๆ
    - Driver ควบคุมสถานะไฟต่างๆ อื่นๆ

หรือ ถ้าต้องการแลกแผ่น(Copy) Driver XP ของG1 กับ Driver Vista ของG1S ก็ยินดี

ปล. NET ผ่าน GPRS โหลดจากWEBไม่ไหวครับ

อัพใหม่ UploadD.com
    File1
    File2
    File3

Drivers Included:
    ACPI Control
    Audio
    Bluetooth
    Chipset
    Ethernet
    Flash Media Controller
    Modem
    Raid Configurer
    TouchPad
    Video
    Wireless

Utilities Included:
    Direct Console
    Email LED
    GameFace
    IP Switch
    LifeFrame2
    MultiFrame
    NB Probe
    Power4 Gear
    Splendid XP
    Asus Video Security
    Wireless Console
    Last edited by Chet4mk; 16 Nov 2007, 23:09:08.

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ เห็น File แล้ว คงต้องไปร้านnet จริงๆนะ

ซื้อที่ พันทิพย์ ร้าน NOTEBOOK FEVER ชั้น 4 ราคา 59900 เขาให้เลือก/Test ได้ตามใจเรา

G1S-A1 เครื่องที่ได้มา มี HDD 250 G SATA (5400)
      Last edited by SlaxBlack; 31 Oct 2007, 14:48:44.

Comment

คุณ Chet4mk ครับ File ที่บอกมา โหลดไม่ได้ สงสัยจะโดยลบไปแล้ว

หาใหม่อีก ใครมีบ้าง หรือ หาได้จากที่ไหนอีกบ้าง ... (-_-)"

Comment

ไฟล์ หมดอายุ
          Last edited by Chet4mk; 8 Nov 2007, 00:15:19.

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ คอยโหลดอยู่

ถ้าUP ไม่ได้ Fileใหญ่ๆ จะส่งเข้า Email ไหวหรือเปล่าครับ xcoptor@hotmail.com
            Last edited by SlaxBlack; 31 Oct 2007, 22:44:08.

Comment

หัวอกเดียวกัน กำลังหาdriverของ xp อยู่เหมือนกัน ถ้าได้ยังไงก็ขอด้วยครับ Jedsada_b@hotmail.com

Comment

ไว้ไปเดินดูในงาน Commart มั้งไม่รู้จะเอามาขายในงานป่าว - -

Comment

สอบถามจากร้านที่ซื้อมา เขาว่าราคาไม่ลงไปกว่านี้แล้ว ราคาจริงอยู่ที่ 65900 จากเดิม 89900
                  (โทรถามจาก CSC สำนักงานใหญ่ บอกว่าในงานอาจมีของแถม พวกจอยเล่นเกมส์ แต่อาจต้องสั่งจอง รับเครื่องหลังงาน)

ไปซื้อในงาน เลือกให้ดีนะ เนื่องจาก จอมีความละเอียดมาก ตรวจยาก และที่ผมเจอกับตัวเอง notebookแพงๆ โรงงานก็มีพลาดได้นะ คือมีฝุ่นเป็นเงาดำอยู่ในจอ หาไม่ดีจะมองไม่เห็น ผมเกือบจะเอามาแล้ว คิดว่าเป็นคราบดำคงเช็ดออก แต่เช็ดไม่ออกจริง บอกคนขายว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีกว่า แหมเกือบไปแล้ว

ยิ่งไปซื้อในงานด้วยแล้วระวังให้ดี ตรวจให้ละเอียดมากๆนะครับ อย่าใจร้อน

ขอบคุณมากๆ สำหรับDriver ผมขอให้สมหวังนะครับ ได้G1Sหิ้วติดมือกลับบ้าน
                  Last edited by SlaxBlack; 1 Nov 2007, 02:05:31.

Comment

ผมก็ซื้อ ร้าน NBF เหมือนกัน

Comment

ครับ

โหลดได้หมดแล้ว ***ขอบคุณอีกครั้งครับ***
                      Last edited by SlaxBlack; 1 Nov 2007, 14:24:49.

Comment

ได้เครื่องสุดท้ายพอดี

Commart ของหมดละ

รบกวน คุณ SlaxBlack เช็ก คะแนน ตู้ปลาใน XP ให้ที

Comment

ผมโหลดเสร็จแล้วแต่ลง Driver chipset ไม่ได้ครับ ใน device manager มันฟ้อง ! base systems device
                          ทำไงดีครับ

Comment

คุณChet4mk ได้มา ราคาเท่าไหร่ มีแถมอะไรให้บ้าง มีประกันให้กี่ปีครับ

Download(หลายครั้ง) มา Extrack แล้ว Error อยู่ 3 Folder คงต้องขอรบกวนท่าน UP ให้ใหม่เฉพาะที่เสียครับ
                            Part 1 / Bluetooth
                            Part 1 / Utilities / Video Security
                            Part 2 / Utilities / Video Security

คงจะลง XP วันเสาร์นี้ ได้ผลทดสอบอย่างไร จะแจ้งให้ทราบครับ.........

Comment

59990 บาท
                              เป๋า-mouse G1
                              เป๋าเดินทางLogo ASUS
                              เป๋าถือโลกร้อน
                              ประกัน 2 ปี

อัพเพิ่มก่อง

Comment

Working...
                              X