Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีแก้ ไม่ต้องคลิก log on เข้า XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีแก้ ไม่ต้องคลิก log on เข้า XP

ขอวิธีแก้ ไม่ต้องคลิก log on เข้า XP ผมต้อง log on เข้า XP ทั้ง ๆ ที่ไม่มี pass นะครับ

ใครรู้วิธีรบกวนด้วยครับ

อยากรู้เหมือนกัน ผมก็เป๋็นครับ

Comment

อ่อเจอละ
      ไปที่ Control Panel --> User Accounts จะปรากฏหน้าต่างใหม่ขึ้นมา
      ให้เราเลือก Change the way users log on or off
      จากนั้นให้ทำเครื่องหมายถูกที่หน้า Use the Welcome screen กับ Use Fast User Switching
      จากนั้นให้ Restart คอมพิวเตอร์ซัก 1 รอบเป็นเสร็จ

Comment

จะลองทำดูครับ ขอบคุณมากครับ แต่เปิดเข้าไปดูแล้ว มัน มีเครื่องหมายถูกอยู่แล้วนะครับ

Comment

เดี๋ยวลองจะลอง ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by hsteam View Post
            จะลองทำดูครับ ขอบคุณมากครับ แต่เปิดเข้าไปดูแล้ว มัน มีเครื่องหมายถูกอยู่แล้วนะครับ
            ลองตั้งพาสใหม่ แล้ว remove พาสออกดูนะครับเผื่อจะได้

Comment

ครับลองแล้วแต่ยังไงก็ขอบคุณครับ เด๊ยวลงวินโดใหม่เลย ก่ะจะลงอยู่แล้ว แต่ก็สงสัยนะครับบ ว่าทำไมถึงเป็น

Comment

ลงใหม่เเล้วมันขึ้นมาอีกล่ะปวดหัว หาให้เจอก่อนดีกว่า ถ้าSetไม่ได้อาจเนื่องจากไปปิดserviceบางตัวไว้
                หรือลองใช้Tweak UI ปรับเป็นAuto Logon

Comment

1. ไปที่ RUN
                  2. พิมพ์ control userpasswords2
                  3. ถ้าที่ User must enter a user name and password to use this computer มีเครื่องหมายถูกอยู่ก็ให้เลือก User ที่เราต้องการจะให้มัน Log on (ถ้ายังไม่มีเครื่องหมายถูกก็ให้เลือกติ๊กก่อนแล้วค่อยเลือก user)
                  4. เมื่อเลือกแล้วก็ให้เอาเครื่องหมายถูกออก
                  5. กด Apply ก็จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้ใส่ Password 2 ครั้ง เราจะใส่หรือไม่ใส่ก็ได้ ครับ
                  6. OK ไปเลย คัรบก็เสร็จสิ้น ครับ

Comment

Working...
                  X