Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีอะไรที่ช่วยให้โหลดบิทโดยไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้มั่งมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีอะไรที่ช่วยให้โหลดบิทโดยไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้มั่งมั้ยคับ

มีอะไรที่ช่วยให้โหลดบิทโดยไม่ต้อง เปิดคอมทิ้งไว้ มั่งมั้ยคับ

เคยมีคนบอกว่ามี แต่ผมไม่รู้ว่ามันเป็นตัวอะไร แล้วทำงานยังไง

ท่านที่เคยใช้หรือ ทราบ ช่วยบอกผมทีนะคับ ราคาประมาณเท่าไหล่ ใช้ไง อันไหนดี ประมาณเนี้ยคับ

ขอบคุณคับ

bitbox คับ
    ไม่ก็โทรใช้เพื่อนโหลด

Comment

bitbox <--- เลือกเปิดคอมฯ ปายเปิดตัวนี้แทน ฮา~ (เอาน่ามานกินไฟน้อยกว่า)
      "ไม่ก็โทรใช้เพื่อนโหลด" <--- คิดได้ไง *0*
      colo <--- เช่าเค้าเอางับแล้วใช้ server load ไวดีด้วย 555

Comment

colo อีกเสียง ค่า ratio กระฉูดกว่า bitbox

ไม่งั้นก็ให้เพื่อนโหลดเพราะไม่เสีย ratio

Comment

ASUS WL-500g Premium

Comment

ราคาค่อนข้างแพงนะคับประมาณ ใช้โคฯดีกว่า ratioกระจาย

Comment

ลองอ่านดูครับ

http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=61621
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เรื่อง colo ผมสงสัยอย่างนึงอะคับ เราโหลดโดยใช้ colo แต่เวลาเราจะเอาที่โหลด มาที่เครื่องเรา เราทำไงคับ ไปเอาที่ เซิฟ เหลอคับ

แล้วเจ้าตัว ASUS WL-500g Premium มีใครเคยลองใช้มั่งมั้ยคับ มันเป็นไงมั่ง ดีจิงป่าวคับ
                Last edited by prodigy; 1 Nov 2007, 11:10:26.

Comment

สั่งให้ไรท์แผ่นมาส่งก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียเวลาโหลด

Comment

ต้องมี box hdd lan ด้วยคับ^^(แพง)

Comment

Originally posted by prodigy View Post
                      เรื่อง colo ผมสงสัยอย่างนึงอะคับ เราโหลดโดยใช้ colo แต่เวลาเราจะเอาที่โหลด มาที่เครื่องเรา เราทำไงคับ ไปเอาที่ เซิฟ เหลอคับ

แล้วเจ้าตัว ASUS WL-500g Premium มีใครเคยลองใช้มั่งมั้ยคับ มันเป็นไงมั่ง ดีจิงป่าวคับ
                      ไปเอาที่ colo ก็ได้ครับ หรือโหลดมาที่เครื่องเราอีกที

Comment

COLO ดีกว่ามั้งครับ
                        Ratio ได้กระฉูดเลย โหลดก็เร็ว อัพกระจาย
                        ไม่เปลืองไฟที่บ้านด้วย
                        เรื่องราคาผมว่าเด๋วนี้แข่งกันหลายเจ้า ก็ถูกพอที่จะมีปัญญาจ่าย

Comment

Colo ครับ ผมก็ใช้ อยู่ เห็นถูกสุด ก็มี เดือนละ 200 บาท หน่ะครับ แค่นี้ก็กระฉูดแล้ว

Comment

อยากได้เหมือนกัน
                            เเต่คิดดูเเล้วไม่คุ้มเช่า colo ดีกว่า
                            เพราะ adsl ค่าอัพโหลดอย่างมากเเค่ 1 Mbps

Comment

สนใจโคกดที่ลายเซ็นผมได้เลยครับด้านล่าง ราคาเบาๆ 200 บ/ด

แต่ให้ผมเลือกระหว่างโคโลกับBitbox ผมเลือกอย่างหลังนะเพราะโหลดมาไฟลืมันก็อยู่ที่บ้านพร้อมดูพร้อมใช้ได้เลยแต่อัพจะช้าไปหน่อย

Comment

Working...
                              X