Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาผมเปลี่ยนเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาผมเปลี่ยนเมนบอร์ด

พอดีผมกำลังจะซื้อบอร์ดใหม่อ่าัคับ
    ทีนี้ถ้าผมเปลี่ยนบอร์ดใหม่นี่ แล้วพวกวินโดส์มันจะรู้ไหฟมคับ
    ต้องลงวินโดส์ใหม่รึเปล่าคับ

ปล.ซิงค์ am2 นี่มันเอาออกไงหรอคับ แล้วต้องไปซื้อซิลิโคนมาแปะใหม่รึเปล่า

ขอบคุณมากคับ

ถ้าชิพ เดียวกัน โอกาศไม่ต้องลง 90% แต่ก็แนะนำให้ลงครับ
    ถ้าต่าง ชิพกัน ลงใหม่ ดีกว่าครับ

แต่ก็ลอง Uninstall ออกก่อนได้ครับ

ลงใหม่นะดีแล้วครับ

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post

ปล.ซิงค์ am2 นี่มันเอาออกไงหรอคับ แล้วต้องไปซื้อซิลิโคนมาแปะใหม่รึเปล่า

ขอบคุณมากคับ
      คือปาดออกทางข้างนะครับ อย่าดึงออกตรงๆถ้าใช้ซิลิโคนเดิมอะครับ เพราะมันเหนียวมากมาย ผมเคยดึงจน สมพรผมติดออกมากับซิงค์เลยครับ ส่วนเรื่องซิลิโคน ไม่ต้องทาใหม่ครับ ใส่ไปได้เลย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=66477

Comment

เบาๆมือหน่อยนะงับ
          ผลาดพลั้งขึ้นมาก ประกันกระจายแน่ท่าน

Comment

มันต้องลงใหม่ครับจะลงทับก็ได้แต่จะหาโปรแกรมที่เคยใช้ลำบากหน่อย

Comment

เบาๆมือหน่อยนะงับ
              ผลาดพลั้งขึ้นมาก ประกันกระจายแน่ท่าน
              ท่านหมายถึงตอนงัดซีพียูใช่ไหมท่าน
              ผมก็เสียวๆ เหมือนกัน

Comment

ประสบการณ์ตรง
                เดิมผมใช้ ASUS M2N-E อยู่ ตอนนี้ส่งเคลมอยู่ เลยถอย Asrock AliveNF6G-VSTA มาใช้พลางๆ
                พบว่าไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ครับ OS มันจะ Detect ให้เอง

ส่วนเรื่องถอดฮีตซิงก์นี่ ผมจะปลดตัวล็อก แล้วบิดซ้าย-ขวา สัก 3-5 ที
                พบว่าถอดง่ายกว่าดึงออกมาเฉยๆ (ใช้ซิลิโคนcooler master หลอดละ 150 บาท เหนียวหนึบ)

Comment

เมื่อกี้ผมแงะ cpu ออกมาแล้ว
                  ผมดูแล้วตรงที่ซิลิโคนมันแห้งๆ เป็นบางส่วนอ่าคับ
                  แล้วมันก็บางมากๆ แบบนี้ผมต้องซื้อมาทาใหม่รึเปล่าคับ

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
                    เมื่อกี้ผมแงะ cpu ออกมาแล้ว
                    ผมดูแล้วตรงที่ซิลิโคนมันแห้งๆ เป็นบางส่วนอ่าคับ
                    แล้วมันก็บางมากๆ แบบนี้ผมต้องซื้อมาทาใหม่รึเปล่าคับ
                    จะดีมาก เหนียวๆ ข้นๆ ใว้จะได้นำความร้อนดีๆ นะ

Comment

Working...
                    X