Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง harddisk Sata 1 และ Sata 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง harddisk Sata 1 และ Sata 2

คือผมใช้ e6300 กะ MB DS 4 ของ Giggabyte

มีใช้ harddisk sata 2 อยู่ 2 ตัว แล้วคราวนี้อยากจะเพิ่ม harddisk อีก 120 GB
    แต่ว่าเป็น sata 1

ไม่ทราบว่าถ้าใส่ปนกันเนี่ย มันจะดึงความเร็วของตัวอื่นๆ ให้ลดเท่ากับ sata 1 หมดเลยรึป่าว
    (แบบ RAM ถ้าใส่ปนๆ กันจะทำให้ใช้ speed ต่ำสุดทั้งหมด)

แต่ถ้าหากว่าไม่ดึง speed กันจะได้เอามาเสียบเลยครับ

Originally posted by boworn View Post
    คือผมใช้ e6300 กะ MB DS 4 ของ Giggabyte

มีใช้ harddisk sata 2 อยู่ 2 ตัว แล้วคราวนี้อยากจะเพิ่ม harddisk อีก 120 GB
    แต่ว่าเป็น sata 1

ไม่ทราบว่าถ้าใส่ปนกันเนี่ย มันจะดึงความเร็วของตัวอื่นๆ ให้ลดเท่ากับ sata 1 หมดเลยรึป่าว
    (แบบ RAM ถ้าใส่ปนๆ กันจะทำให้ใช้ speed ต่ำสุดทั้งหมด)

แต่ถ้าหากว่าไม่ดึง speed กันจะได้เอามาเสียบเลยครับ
    .

ใส่ได้ครับ มันทำงานแบบตัวใครตัวมัน
    ถ้าไม่ได้เอามาต่อทำ raid

Comment

ใช้ไดครับ
      ไม่ดึงความเร็วของกันและกัน
      ผมใช้ Seagate SATA1 200G
      กับ
      WD 320G YS ไม่ดึงครับ

Comment

ไม่เกี่ยวข้องกันครับ
        ลูกใครลูกมัน นะ

Comment

Working...
        X