Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนจนได้ :: ประกัน HWH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมซื้อของร้านนี้หลายอย่างครับ
    บางอย่างขายถูกกว่าร้านอื่น ก็ซื้อครับ บางอย่างขายแพงกว่าร้านอื่น ก็ไม่ซื้อครับ

พนักงานขาย บริการใช้ได้ครับ บางสาขาอาจพูดลูกทุ่งไปบ้าง แต่ก็ดูเต็มใจให้บริการดีครับ

แต่!!!! ผมยังไม่เคยมีประสบการณ์เคลมของนะ

Comment

ต้องจับไปอบรม ซะ

Comment

เจอพนักงานถ่อยๆอย่างนี้เป็นผมก็คงเซ็งครับ ขอให้ได้อะไหล่เร็วๆนะครับ

Comment

เรื่องนี้ต้องแยกเป็นสองประเด็นน่ะครับ

1.บริการไม่ดี ไม่สุภาพ
          2.เคลมนาน

อันแรกสมควรตั้งกระทูู้น่ะครับเรื่องบริการไม่ดี

แต่สำหรับ ข้อสอง เป็นเรื่องธรรมดา ไม่ว่าจะเป็น ประกันเจ้าไหน ขึ้นอยู่กับจังหวะ

นี่ผมเคลม HD 80GB SATA2 รอมานาน 13 วันแล้วสำหรับ ดีคอม โทรเช๊คทุกวัน ยังไม่นับ บอร์ด 754 รอเดือนกว่าๆ สำหรับ COM7

Comment

-*-

Originally posted by kiros View Post
            ก็ Feed Back โดยการไม่อุดหนุนมันทุกสาขา ซะเลยสิครับ เหอๆ พนักงานไม่มีมารยาทอย่างนี้ ผมรู้สึกว่าจะเป้นทุกสาขา นะครับ สงสัยไม่มีการอบรมณ์ พนักงานมั้งครับเนี่ย

ผมได้ยืนมาเยอะแล้วกับ HWH เนี่ย อีกหน่อยคงไม่มีใครเข้าร้านมันแล้วล่ะครับ ไม่ต้องอีกหน่อยหรอก ปัจจุบันนี้ ถ้าเทียบจริงๆ ผมไม่เห็นคนจะเข้าร้านนี้ ซักคน ผมเคยนั่งรอเพื่อนอยู่หน้าร้าน HWH ไม่เห็นมีคนเข้า มีแต่คนมองๆ แล้วก็เดินผ่าน เหอๆ

อนาคต ก็คงอยู่ไม่ได้เองล่ะครับ ถ้า พนักงาน สันด_น แย่ๆ แบบนี้
            เรื่อง Feed Back นี่ผมว่าหลายคนทำนะ อย่างผมไม่เข้าร้านมันเลยจริงๆ ไครถามผม ผมก็บอกต่อว่าอย่าไปซื้อร้านมัน เพื่อนผมเป็น10คนที่เล่นคอม ไม่ซื้อสินค้าร้านมัน วันนี้ก็มีคนนึงจะซื้อคอมไหม่ ผมก็พาไปที่อื่นไม่พาไปร้านมัน ถ้ามีคนแบบผมแยะๆ มันคงจะเจ๊งไนเวลาไม่นานนี้(เจ๊งก่อนจะปรับปรุุงตัวทัน)

ส่วนเรื่องเป็นทุกสาขาไหมนี่ไม่รู้ครับ แต่ผมเคยไช้บริการ3สาขา มาแนวเดียวกันเลยไม่อยากจะพูดเสียรมๆ

คงจะมีบางสาขานะครับที่ดี แต่ แค่ผมไม่เคยเจอก็เท่านั้น ไครเจอก็ถือซะว่ามีบุญ ทำบุญมามากก็แล้วกัน

เรื่องคนมามองๆร้านแล้วไม่เข้านราจริงแท้เลย ผมว่านะเค้าจัดร้านสวย โชว์ของสวย ทุกอย่างดี ร้านสะอาด เห็นป่ะครับ ดีทุกอย่างแต่บริการเลวได้ไจ ยังไงก็ไม่มีคนซื้อหรอก

ส่วนเรื่องเครมนี่ผมไม่เคยว่าเลยว่าได้ช้าได้นานได้ยาก ติงแค่เรื่องบริการ
            คุณคิดดู เดินถือของไปเครมร้านมัน เหมือนเดินเอากะลาเข้าไปขอทาน แล้วไห้รู้สึกยังไง

Comment

มีใครทำโพลมั่งครับ เอาแบบว่า ประกันที่ไหนห่วยที่สุด จะได้รู้กัน

Comment

เหหอะๆนึกว่าผมเป็นคนเดียว

สาขาเดียวกับคุณเลยครับ ผมไปซื้อจอ LCDมา พนักงาน บริการห่วยมากๆๆๆ

ขนาดจ่ายเงินไปแล้ว บอกใบเสร็จยังออกไม่ได้มีปัญหา ต้องรออีก2วันมาเอา

คิดดูสิครับใบเสร็จยังต้องรออ่าครับ แล้วพอไปเอา ผมก้อถามใบเสร็จ พนักงานที่ร้านทำหน้าไม่พอใจ

แล้วบอกว่าใบเสร็จอะไร ผมก็บอกว่าก้อใบเสร็จ ที่ผมมาซื้อจอ LCD 2 วันก่อน เค้าก้อหาๆอยู่นาน

แล้วก้อส่งให้ทั้งหน้า กวนตรีนมากๆ บอกตรงๆผมคงไม่ซื้อของร้านนี้อีก และจะบอกเพื่อนๆอย่าเข้าไปหยีบมันอีก

Comment

แนะนำไปแจ้งกับผู้จัดการสาขาที่เอาไปเครมก่อน ถ้ามันกวนตินอีก ให้โทรแจ้งสำนักงานใหญ่ เล่นมัน

Comment

เฮ้อ เอา dvd-rw ไปเคลมเกือบเดือนแล้วยังไม่ได้เลย เช็คจากอินเตอร์เนทก้อไม่ได้ เ็ซ็ง โดนเข้ากับตัวรู้เลยครับ

Comment

หุหุ ฆ่ามานนนนนนนนน

Comment

หลวมตัวไปซื้อของร้าน hwh มาแล้วด้วยสิ รอลุ้นอยู่อย่าให้มันเสีย ไม่อยากมีมวยกับช่างฯ

Comment

ผมไม่ได้มาช่วยเขานะ ผมซื้อของร้านเขาประจำนั่นแหละแต่ที่ระยองนะ ซื้อของร้านนี้ตั้งก่ะสมัยยังเรียนอยู่จนกลับมาอยู่บ้านนี่แหละ(ฌแพะเครื่องที่ผมเอาไปขายต่อ ถ้าใช้เองซื้อที่อื่นเพราะของแรงๆไม่ค่อยมี) เรื่องมารยาทรับลูกค้านี่แล้วแต่บุคคลครับ แล้วก็เท่าที่รู้มันเหมือนร้านแฟรนไชร์น่ะครับ คือเราลงทุนส่วนนึงเขาลงทุนส่วนนึงคล้ายเซเว่น ฉะนั้นพวกช่างอ่อนๆ นิสัยเลวๆถึงเยอะ

เรื่องเคลมของมันช่วยไม่ได้ครับ เพราะเขาเป็นร้านไม่ใช่ศูนย์บริการ สินค้าสำหรับขายกับเคลมมันคนละสต็อกกัน เหมือน DCOM นั่นแหละครับ ของที่ใช้ขายกับเอาไว้เคลมมันคนละชุด ของๆ HWH นั่น ตัวแทนเคลมจริงๆ A&L
                          เก่าแก่พอดู เก่าก่า DCOm อีก สมัยก่อนรับ copy games สมัยยังใช้ FDD แล้วก็มารวยก่ะ Creative แล้วก็มาเปิด Just Hardware ก่ะ HWH ต่อมามีแทบทุกอย่าง(ไม่รู้มันรวยขนาดนั้นได้ไง เจ้าของชื่อ Simon Lee คน สิงคโปร์ เมียเขาเป็น อดีตดาราคู่แฝด รู้สึกจะคนน้องนะ) เข้าเรื่องเคลมต่อคือด้วยที่ร้านเคลมเฉพาะ HDD ของ WD นอกนั้นต้องส่งของเข้า สนง.ใหญ่ก่อนถึงจะส่งของกับไปที่สาขานั้นๆ ดังนั้นถ้าเราต้องการเร็ว เข้าศูนย์ใหญ่ดีกว่าครับ ถ้าเขามีของอยู่ก็ได้ของเลยหลังเทสท์เสร็จแล้วว่ามันเสียจริงๆ(ช่างที่ศูนย์ ก็ไม่เชื่อพวกช่างตาม สาขาเหมือนกัน ---ประมาณว่ากรูเก่งที่สุดเหมือนกัน)

ยังไงก็ขอให้ได้ของไวๆละกันครับ แต่นะจริงๆแล้วถ้าวันนั้นคุณนั่งรถต่อเข้าศูนย์ใหญ่ไปเลยน่าจะได้ของไปแล้วล่ะ

Comment

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ไห้ได้เครื่องกลับมาทำงานเร็ว ๆ ละกัน ไม่รู้ผู้บริหารมันรู้ยังว่าลูกน้องห่วย

Comment

คน......
                              Last edited by king; 1 Nov 2007, 13:14:57.

Comment

เหอะๆ ไปเคลมนานนี่พอทน เพราะผมก็พอรู้ว่ามันต้องนาน
                                แต่ทำไมต้องทำยังกะผมแบบเหมือนไม่ใช่ลูกค้า เหมือนผมไปทำผิดอะไรมาสักอย่าง
                                คิดแล้วเซ็ง เห้อ

Comment

Working...
                                X