Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนจนได้ :: ประกัน HWH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหวตอีก 1 เสียง

พนักงานบริษัทนี้ไม่ว่าสาขาอะไร เหมือนกันเกือบหมดครับ ผมลองไปมาเกือบทุกที่แล้ว (เว้นแต่พันทิพย์)

มันไม่ค่อยจะสนใจลูกค้า ถ้าไม่จำเป็นผมไม่ไปซื้อร้านเค้าครับ

Hardware House International Co,Ltd. เป็นบริษัทในเครือของ A&L ครับ

ลองติดต่อร้องเรียนที่นี่ดูครับ
    บริษัท อไลน์เอินซ์ แอนด์ ลิงค์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (Alliance & Link Corporation Co., Ltd)
    อาคาร เดอะไนท์ ทาวเวอร์ 33/4 ชั้น 2 ถนนพระราม 9 แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร 10310
    โทรศัพท์ : 02-685-8800
    โทรสาร : 02-685-8988, 02-685-8997, 02-685-8992
    โทรสารต่างประเทศ : 662-685-8999
    Last edited by soniconline; 2 Nov 2007, 09:51:22.

Comment

มีมาอยู่เรื่อย ๆ hwh แต่สงสัยว่าในบอร์ดนี้มีพนักงาน hwh หรือปล่าวน้อ....

Comment

วานนี้เอา HDD WD160GBไปเครมที่ IT Connect The mall (ซื้อที่ Hardware House ไอทีนอริส โคราช) โคราชไปถึงเปลี่ยนให้ใหม่เยย ไวดีด้วย ผมว่าอาจจะะแล้วแต่พื้นที่อ่าครับ

Comment

เคยโดนเหมือนกันครับ ซื้อ DVD/RW มาจากสาขาแจ้งวัฒนะ เสียบปุ๊บใช้ไม่ได้รุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยนที่ สาขาฟอร์จูน(ใกล้ที่ทำงาน) พนักงานบอกว่าเปลี่ยนไม่ได้ต้องเอาไปเปลี่ยนสาขาที่ซื้อมา
          ผมเลยกลับไปที่สาขาแจ้งวัฒนะอีก มันก็ยังไม่ยอมเปลี่ยนให้อีก..หาว่าของเป็นรอยขูด (ตอนผมใส่เข้าไปมันขูดกับเคสนิดหน่อย)แล้วก็อ้างโน่นอ้างนี่.. ได้ยินแล้วไม่ถูกหูเท่าไหร่ก็เลยโวยให้ซะ..
          พอดีตอนนั้นมีลูกค้าอยู่ในร้านหลายคนมันเลยยอมเปลี่ยนให้..

มันต้องโดนแบบนี้มั่งครับ..
          ถ้าเป็นไปได้อย่าเข้าเลยครับ ..HWH.. ผมคนนึงล่ะที่จะไม่ซื้อของมันอีก..

Comment

-*-

Originally posted by hsteam View Post
            มีมาอยู่เรื่อย ๆ hwh แต่สงสัยว่าในบอร์ดนี้มีพนักงาน hwh หรือปล่าวน้อ....
            ผมว่าเค้าคงเล่นแต่เวปโป๊อ่ะครับ เวปแบบนี้มันหนักสมองเกินไป คงไม่มาเล่นหรอกครับ

Comment

จริงๆ แล้วผมเคยคุยกับช่างของ hwh นะครับ

การที่จะเป็นช่างของที่นั่นได้ จะต้องไปทดสอบความรู้เกี่ยวกับ Computer ก่อน

เรื่องฝีมือ ไม่น่าจะห่วยมากนัก แต่ถ้าฝีมือห่วย อย่าโทษช่างเลยครับ โทษบริษัทดีกว่า เพราะเค้าก็บอกเอง ว่า

บริษัททดสอบ-คัดเลือกก่อนเข้าทำงาน

Comment

เคลม psu มันก็นานหยั่งนี่และ ขนาด enermax ยังนานเหมือนกัน ยังไม่เคยเคลม psu ต่ำกว่า1อาทิตย์เลย นอกจากมันจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้อ่ะ

Comment

-*-

Originally posted by soniconline View Post
                  จริงๆ แล้วผมเคยคุยกับช่างของ hwh นะครับ

การที่จะเป็นช่างของที่นั่นได้ จะต้องไปทดสอบความรู้เกี่ยวกับ Computer ก่อน

เรื่องฝีมือ ไม่น่าจะห่วยมากนัก แต่ถ้าฝีมือห่วย อย่าโทษช่างเลยครับ โทษบริษัทดีกว่า เพราะเค้าก็บอกเอง ว่า

บริษัททดสอบ-คัดเลือกก่อนเข้าทำงาน
                  นาย ก./ พี่ๆๆๆๆ
                  hwh / อาราย
                  นาย ก./ 1950proนี่เมมกี่บิตอ่ะ
                  hwh / (ส่องดูรอบกล่องซักพัก) 64บิต
                  นาย ก./ จริงอ่ะพี่
                  hwh / เออ ดูเอาซิ ข้างกล่องมันเขียนไว้เนี้ย (แล้วชี้ไห้ดูข้างกล่อง)
                  นาย ก. / หัวเราะเงียบๆไนใจ

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                    เจออย่างนี้ของขึ้นแฮะ
                    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nitroboy
                    ผมว่าเค้าคงเล่นแต่เวปโป๊อ่ะครับ เวปแบบนี้มันหนักสมองเกินไป คงไม่มาเล่นหรอกครับ
                    ผมเคยไปซื้อHDD แบบ External ครับ เจอแบบนั้นแหละบอกอยู่ได้ว่า 250 เท่านั้นถึงได้ อย่างนู้นอย่างนี้ รำคาญเลิกซื้อแล้วเดินไปร้าน JIB เรียบร้อย 320 G อีกต่างหาก นอนตีพุงรอยังสบายใจกว่ามายืนรอดูร้าน HWH อีก แล้วอีกอย่างถ้าไม่ให้ผมดูตอนซ่อมเครื่องนะมีของขึ้นแน่นอน ไม่ใช่ว่าผมจะเก่งแต่จะ่ดูความจริงใจ เพราะบางทีมันเิปิดหรือถอดซะแทบจะพังเครื่อง วางอุปกรณ์ก็แรง อะไรแบบนั้นลองให้มันทำเครื่องตัวเองดิทำซะแทบต่างกันราวฟ้ากะเหว ยกเว้นศูนย์อันนั้นปล่อยเค้าไป

Comment

Originally posted by shikima View Post
                      น่าเห็นใจครับ ช่าง hwh เชียงใหม่ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ที่ตึก i.. ทำหน้าเหมือนประมาณว่า "กรูรู้ทุกอย่างในโลกนี้ มรึงมันง่าวววววววววววววววววววววววววว"
                      ไม่เคยได้ กินตัง กรูหรอก ไปซื้อที่ p.. แทน 555+
                      p นี่ ที่ไหนอ่ะ ผมก็อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน เวลาซื้อผมชอบไป K direct ที่ตึก cm ใครอยู่เชียงใหม่น่าจะรู้จักนะ ที่ K ของดี.ถูก เคลมง่าย

Comment

ถ้ามันถามไปเรียนมาจากใหน ผมจะบอกมันว่า"อ่อก็พอรู้มาบ้างนะครับตามประสาคนโง่ที่รู้บ้างว่าในChipมันมีอะไรบ้าง พี่ช่วยบอกผมที่นะครับว่ามันมีอะไรบ้าง ผมอยากรู้ใว้ประดับหัว"
                        อ่านแล้วขึ้นเลย ฮึ้ยยย์ อย่าให้เจอเองนะจะให้มันหักกันไปข้าง ขึ้นเว้ยยยย

Comment

จิงๆแล้ว เราควรซื้อ psu ไว้ สำรอง 1 อันคับ อันเน่าๆ ที่ no name 350 - 450 บาท ก็ได้ เผื่อเอาไว้ กัน อันหลักพัง
                          ก็เอามาใช้ แล้ว ถอด แค่ psu ที่ใช้ กับ เครื่องหลัก ไป เคลม แค่นั้น พอครับ
                          เพราะเรื่องแบบนี้ มันเกิดได้ทุกเมื่อเลยคับ ยามคับขันมันช่วยได้จริงๆ
                          จิงๆ psu พัง ก็ตรวจสอบง่ายจะตาย ในบอร์ดนี้คงรู้กันหมดแหละ คับ
                          Last edited by amppeter; 3 Nov 2007, 05:21:06.

Comment

อุบลฯพึ่งมาเปิดสาขาใหม่ พนักงานบริการดีมากครับ เดินเข้าไป ยกมือไหว้สวัสดีเลย
                            สงสัยเห็นจะไปซื้อของมั้ง(ไม่ได้เอาของไปเคลม) แต่ราคานี่รู้สึกว่าแพงกว่าที่อื่นเยอะ
                            พอสมควรเลยนะ เปรียบเทียบการซื้อฮาร์ดดิสค์ ผมซื้อ WD 500 GB blackจาก jib
                            ราคาตัวละ 1950 ประมาณ 2 อาทิตย์ต่อมา ว่าจะซื้อ ของ samsung 500 gb อีกตัว
                            เลยลองแวะถามที่ hwh ปรากฏว่าไม่มี พนักงานเลยเสนอ wd 500 gb blue ราคา
                            2500 แพงกว่าตัว black อีก

Comment

กระทู้เมื่อ 3 ปีก่อน - -

Comment

เอ...
                                ถือตังไปซื้อ = พระเจ้า
                                ถือเครื่องไปซ่อม = หมา

พนักงานเค้ามองแบบนี้ละมั้ง

Comment

Working...
                                X