Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HD2400 PRO หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HD2400 PRO หน่อยครับ

มีอยู่3คำถามครับ

1. คือผมเคยใช้ Powercolor HD2400Pro แล้วมีอาการจอมืดแบบที่หลายๆท่านเป็นกัน น่าจะเป็นที่ VPU Recover อ่ะครับ ก็เลยเลิกใช้ไป แล้วตอนนี้กลับมาใช้2600XTddr4 ก็ไม่เคยมีปัญหานั้นเลย แต่กำลังจะกลับไปเล่น 2600Pro อีกครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้อาการที่ว่ามันยังเป็นอยู่มั้ยครับ

2. ตัว2400Pro ของpowercolorกับsparkต่างกันมั้ยครับเรื่องดูหนังอ่ะครับ มันมีชิบอะไรสักอย่างที่เกี่ยวกับการดูหนังเหมือนกันมั้ยครับ

3. ถ้าเน้นที่ดูหนังอย่างเดียวเลยครับ คือต่อกับlcd tv 1650pro กับ 2400pro ต่างกันมั้ยครับ แล้วมันใช้driver7.10เหมือนกันใช่มั้ยครับ

7.9/7.10
    hd2600pro
    ผมไม่มืดนะ
    อีกอย่างมันมืดก็ครั้งเดียวกดรีเซตซะรอบ เปิดมาก็ O ละนี่ ไม่งั้นก็ safemode

Comment

Originally posted by alice View Post
      7.9/7.10
      hd2600pro
      ผมไม่มืดนะ
      อีกอย่างมันมืดก็ครั้งเดียวกดรีเซตซะรอบ เปิดมาก็ O ละนี่ ไม่งั้นก็ safemode
      ตอนผมใช้2400proมืดทุกครั้งเลยครับ อยากรู้จริงๆว่าท่านอื่นที่ใช้นี่มืดกันบ้างรึป่าว

Comment

เงียบจริงๆกระทู้เรา รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ ว่าจะซื้อวันอาทิตย์นี้ครับ

Comment

โดยปกติ ตาม spec ref card HD2400 จะมี UVD นะคับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า พี่ปาก ทำการ ตัดสเปค ตรงไหนออกไปรึป่าว

Comment

Spark ATI HD2400 pro
            ใช้ไดรเวอร์ตั้งแต่ตัวการ์ดออกใหม่ๆ(จำรหัสไม่ได้)จนรุ่น 7.9 ไม่มีมืดนะ มีแต่จอฟ้า มักจะเป็นแค่ช่วงไดรเวอร์รุ่นแรก ๆ หลัง ๆ ไม่เป็นเท่าไรแล้ว นานมาก ๆ ถึงจะเป็นทีอาการดีขึ้นตอน 7.8 เนี่ยแหละถ้าจำไม่ผิด

ส่วนถ้าดูหนังกับจอ LCD TV แล้วต่อกับ Port HDMI ก็แนะนำ HD2400pro ดีกว่านะ แต่ต้องไปซื้อหัวแปลงเอาเองเพราะไม่มีแถมเหมือนใน HD2600 เค้าน่ะ ราคาหัวแปลงต้องไปเช็คเอา

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
              โดยปกติ ตาม spec ref card HD2400 จะมี UVD นะคับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า พี่ปาก ทำการ ตัดสเปค ตรงไหนออกไปรึป่าว
              ขอบคุณมากครับ ไอ้ตัวนี้แหละครับเรียกไม่ถูก UVD มันมีมั้ยครับ ในsparkอ่ะ

Comment

Originally posted by windmill View Post
                Spark ATI HD2400 pro
                ใช้ไดรเวอร์ตั้งแต่ตัวการ์ดออกใหม่ๆ(จำรหัสไม่ได้)จนรุ่น 7.9 ไม่มีมืดนะ มีแต่จอฟ้า มักจะเป็นแค่ช่วงไดรเวอร์รุ่นแรก ๆ หลัง ๆ ไม่เป็นเท่าไรแล้ว นานมาก ๆ ถึงจะเป็นทีอาการดีขึ้นตอน 7.8 เนี่ยแหละถ้าจำไม่ผิด

ส่วนถ้าดูหนังกับจอ LCD TV แล้วต่อกับ Port HDMI ก็แนะนำ HD2400pro ดีกว่านะ แต่ต้องไปซื้อหัวแปลงเอาเองเพราะไม่มีแถมเหมือนใน HD2600 เค้าน่ะ ราคาหัวแปลงต้องไปเช็คเอา
                ตอนผมใช้powercolor 2400pro กับ driver7.9 ยังมืดอยู่เลยครับ

วันนี้ไป microware มาก็เลยลองถามเค้าดู เค้าบอกว่าไม่เห็นรู้เลยว่ามืด รู้แค่มันเล่น คาบาว ไม่ได้

Comment

Working...
                X