Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT แชร์แรมได้??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT แชร์แรมได้??

เพิ่มเติมอีกนิด ในส่วนของรายละเอียดของการ์ดเกี่ยวกับเรื่องการแชร์แรมระบบ การ์ดตัวนี้อย่างที่รู้กันว่ามีแรม 512MB บนตัวมัน ทีนี้เมื่อคุณใช้กับ Vista พร้อมแรม 2GB ไดร์เวอร์ Forceware ก็จะจัดแจงแชร์แรมระบบเพิ่มให้อีก 767MB รวมเป็นแรมสำหรับกราฟิก 1279MB และถ้าเครื่องที่ใช้มีแรมเพียง 1GB ไดร์เวอร์ก็จะแชร์มาเพียง 255MB รวมเป็น 767MB ครับ ... เป็นความรู้มากของไดร์เวอร์ที่ลงไป ^^" ( อันนี้ของท่าน CrazyVirus พูดนะ)
    http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=537&page=4

หมายความว่ามันแชร์แรมได้จริงๆหรอครับ แล้วใช่แบบเดียวกับ turbocache หรือเปล่า หรือมันแชร์ได้ตั้งแต่ ตระกูล Geforce 8 แล้ว?
    ถ้ามันแชร์ได้จริง ยังงี้รอเล่นตัว 256MB ดีกว่าไหม ถึงแม้จะสู้แบบไม่แชร์ไม่ได้ก้อเหอะน่ะ เพราะราคาคงประมาณแค่ 6000-7000 หรืออาจ 5000ปลายๆ
    Last edited by Alatal2iel; 31 Oct 2007, 18:35:26.

ครับ

Comment

มันเเชร์ได้ตังเเต่GF6200เเล้วคับ

Comment

^^
        รับแซบ จ๊ะ

Comment

อ่า ไม่รู้เลยครับ ใครพอจะมีข้อมูลขอคำยืนยันทีครับ งงนะครับเนี่ย ^_^

Comment

งั้นผมลงทุน ซื้อแรมมาอีกตัว
            มาให้การ์ดจอ แทะเล่น เป็นไงครับ

8800GTS

ปรับให้มันแชร์ถาวรได้หรือเปล่าครับเนี่ย ?
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by hia001 View Post
              มันเเชร์ได้ตังเเต่GF6200เเล้วคับ
              ผมรู้ว่ามันแชร์ได้ แต่มันเป็นแบบ turbocache ที่มีในเฉพาะรุ่นถูกๆเท่านั้น

Comment

Mamory vga speed 1800

Mamory system speed 533-1024

มันใช้ทำงานด้วยกันได้หรือครับ สงสัยอีกและ

Comment

แบบนั้ละมั้ง แรมการ์ดจอผมมี ตั้ง 1.5GB อะ

Comment

ของผมแรมแค่ 128 เอง แต่มันก็แชร์เหมือนกัน(ATI X1600) ทั้งๆ ที่ตัวชิป VPU มันไม่มีเทคโนโลยีพวก TC, HM
                    Last edited by beautyless; 16 Sep 2010, 20:24:50.

Comment

อ่อ ยังงี้ vista กอแชร์ได้ทุกการ์ดซิ
                      แล้วมันช่วยเพิ่มแรมจริงๆหรือเปล่า ถ้าจริงยังงี้รุ่นที่มี ram เยอะๆก็แทบไม่มีประโยชน์เลยซิครับ

Comment

ไม่หรอก ครับ ยืง ดีงมาก ram เครื่องน้อย ก็ ยิ่ง อืดลง

Comment

แล้วมันยังไงอ่า

อธิบายทีครับ จะได้โอนไปลอง วิสต้าบ้าง

Comment

Working...
                          X