Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเล่น crysis ให้ภาพสวยแต่เฟรมตภาพไม่ตก สำหรับ ati พวก 2900 จะไม่กระตุกเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีเล่น crysis ให้ภาพสวยแต่เฟรมตภาพไม่ตก สำหรับ ati พวก 2900 จะไม่กระตุกเลยครับ

ลองปรับภาพ ให้เป็น medium ให้หมด
    เลือก ขนาดหน้าจอให้สูงสุดของจอ
    ของผมจอ 22 นิ้ว ปรับเป็น 1680*1050 เฟรมตภาพตอนเล่นออกมาไม่ต่ำกว่า 50 เฟรมตแล้วภาพสวยมากไม่มีกระตุกให้เห็นเลย
    ของผม( 2900pro@xt @850/900)
    ถ้า ati ภาพจะสวยครับแต่ nvidia ไม่แน่นใจอะ
    Last edited by apichate; 31 Oct 2007, 19:34:59.

อืมๆๆ
    ต้องลอง

Comment

มีแค่ 17" เองครับ CRT ด้วย ^^"
      1024 x 768 ปรับ MEDIUM ลื่นปรืดปราด เหมือกันครับ หิหิหิ 20-30 FPS นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        มีแค่ 17" เองครับ CRT ด้วย ^^"
        1024 x 768 ปรับ MEDIUM ลื่นปรืดปราด เหมือกันครับ หิหิหิ 20-30 FPS นะ
        ทำไม 8600GTS ได้เท่าๆ 8600GT + PCI-Ex4 ของผมเลยอะครับ

แนะนำให้ปรับ shader high เข้าไปด้วยครับ ภาพจะสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เพิ่งโหลดมาทดลองเล่นวันนี้เองครับ กับ จอ samsung 32 นิ้ว 7000:1 ปรับเต็มจอ 1360 x 768 ครับ ปรับ ภาพสูงสุดครับ ภาพสวยดี แต่ ไม่ค่อยมีเวลาดู เท่าไหร่ ครับ ยิงอย่างเดียว + วิ่งหนี กำ กระสุนหมดตั้งแต่ กลางเรื่อง

Comment

ผมก็ปรัปแบบนี้ครับสบายตาดี ออนไลน์คงปรัปแบบนี้แหละ แต่ซิงเกิ้ลก็ปรัปอีกอย่างแล้วแต่ความกระตุก

Comment

All Very High
              Max Resolution เลยครับ

Ps.FPS 10-20 -.-
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

งานนี้ celeron ของข้าพเจ้าคงต้องลาสักที......มีครายปล่อย PD9xx ไหมอ้า

Comment

shader high กับ medium นี้ มันต่างกันมากนะครับ:wink

Comment

Originally posted by CK View Post
                    งานนี้ celeron ของข้าพเจ้าคงต้องลาสักที......มีครายปล่อย PD9xx ไหมอ้า
                    อ่าวไม่ใช่ AlienWare ในลายเซ็นหรอกเหรอครับ
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                      อ่าวไม่ใช่ AlienWare ในลายเซ็นหรอกเหรอครับ
                      แรง~~~~~~~~~~~~

Comment

Working...
                      X