Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากรู้ว่าการ oc นั้นทำให้เครื่องเสื่อมเร็วแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากรู้ว่าการ oc นั้นทำให้เครื่องเสื่อมเร็วแค่ไหนครับ

ผมว่าจะ oc e6750 2.66 ไปที่แค่ 3.2-3.4 เครื่องอายุการใช้งานจะสั้นลงไหม ใช้ระบบระบายความร้อนด้วยอากาศครับ (เปลี่ยน) ผมกลังมันจะเจ๋งเร็ว ผมแทบจะเปิด24 ใช้ได้เกิน 6 ปีไหม

กว่าจะถึง 6 ปี คุณเปลี่ยน CPU ไปไม่รู้กี่ตัวแล้วหละครับ

Comment

ของผมไม่เกิน 4 เดือนก็เปลี่ยนแล้ว หุๆ

Comment

ของผมOCตั้งแต่เดือนแรก ปัจจุบันใช้มา3จะ4ปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ดูแลเรื่องความร้อนดีๆละกัน

Comment

อายุการใช้งานCPU มาตรฐานอยู่ที่เกิน 15 ปี
          ถ้า OC อาจเหลือ 10 ปี....

แต่ผมใช้ไม่ถึงปีก็เปลี่ยนละ... ลากกระจาย ประกันไม่สน ยังไม่เคยแต๊ปซักตัว

Comment

จริงคับ ใช่ไม่ถึงปีก้อเปลีย่นแล้ว^^

Comment

6ปี สมัยนี้ ก็ใช้ application ใหม่ๆ ไม่ค่อยไหวแล้วๆๆ

Comment

ผม OC ใช้มา 1ปีกว่าแล้วไม่เห็นงอแงเลย....ผมว่า แค่ 1-2ปี ก็เก่าไปแล้ว..........กิเลสมันเกิดขึ้น....555+

Comment

Originally posted by icey View Post
                  ผม OC ใช้มา 1ปีกว่าแล้วไม่เห็นงอแงเลย....ผมว่า แค่ 1-2ปี ก็เก่าไปแล้ว..........กิเลสมันเกิดขึ้น....555+
                  ใช่เลย

Comment

Working...
                  X