Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครยังใช้ 939 อยู่มั่งครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครยังใช้ 939 อยู่มั่งครับ !!

จะใช้ไปอีกนานแค่ไหน คิดจะอัพกันมั่งยังครับ แล้วถ้าจะถอยใหม่เนี่ยเล็งๆๆอะไรกันไว้มั่งครับ มาเล่ากันมั่งครับ ผมนี่กะลังจะตัดสินใจสั่ง 4200+/939 อยู่เลย ไม่รุจะคุ้มแค่ไหน เพราะคอมชุดนี้เพิ่งจะใช้มาปีกว่าเอง .. ที่สำคัฐเปลี่ยนใหม่เสียดายบอร์ด LPT Ultra-D มันสวย

ผมเสียดาย GOS + LPT

ของแพงทั้งนั้น กะว่าจะซื้อใหม่เลยแต่ตังไม่ถึง เหอๆ

Comment

เดิมผมใช้ 3200+ อยู่ครับ
      แล้วก็เปลี่ยนมาใช้ X2 4200+
      ก็เร็วกว่าเดิมแบบรู้สึกได้ครับ

เหมือน เอา 3200+ มาใช้ 2 หัวเลยครับ
      บอกไว้เป็นประสบการณ์ก่อนครับ
      1. แรมวิ่งไม่เต็ม จาก 400 เหลือประมาณ 366 แต่ก็แรงครับ OC ได้มากขึ้นโดยไม่ต้องทดแรมเลย
      2. ทำงานได้หลายอย่างพร้อมกัน

ผมว่าถ้าจะอัพ อีกทีคงต้องเป็นพวก Phenom อ่ะครับ เพราะต้องเปลี่ยนทั้ง บอร์ด แรม และ CPU

Comment

ใช้เวนีส3000+ clockนิดหน่อยกับบอร์ดvnf4 ultraใส่แรม1กิ๊ก ลงวินโดว์ Dark v5เวลาเข้าwindowบู๊ตแค่ขีดเดียว ก็ใช้งานปรกติ ดูหนัง ฟังเพลง เน้นเล่นเกมส์
        มันก็แรงพอเพียง ไม่ค่อยได้งานเกี่ยวกับแปลงไฟล์....เลยไปเน้นแต่การ์ดจอ

อีกชุดก็ใช้DFI 939ตัวในรูปเลย ใส่แรมcorsair xms
        Last edited by buncha; 1 Nov 2007, 08:48:29.

Comment

จขกท ใช้บอร์ดตัวเดียวกับผมเลยผมใช้มา 2 ปีแล้ว

กะใช้ต่ออีกสักปีกว่าแล้วค่อยเปลี่ยน ถ้าใช้งานทั่วไปวิน XP ตัวนี้ก็อยู่นานครับ

Comment

ท่าน drunkใช้แรมอะไรลากครับ .. อ้อแล้วถ้าเน้นทำพวก home vdo นี่เราต้องเน้นที่ cpu มากกว่าการ์ดจอใช่ป่าวครับ

Comment

ผมก็ใช้ 939 เหมือนกันคับอยากถามว่าท่าน จขกท สั่งได้ที่ไหนหรอครับอยากเปลี่ยนมั่งเหมือนกัน

Comment

ใช้อยุ่ตอนนี้มองความเปลี่ยนแปลงมากมาย กำลังรอหลายๆอย่างนิ่งนิดนึง

เหมือนช่วงต่อของการเปลี่ยนแปลง XP--ไป--Vista DX9--ไป--DX10

อาจจะรออีกสัก 2 ปีเลย รอรุ่นต่ำกว่า 45nm มาเลย

Comment

ถ้าว่ากันด้วยเรื่องของความชอบ มันก็ไม่มีอะไรแนะนำครับ ชองมันชอบ จะให้ย้าย SOCKET ก็ใช้ที่

ถ้าไม่คิดเรื่อง ความชอย

ULTRAD 2300
                  3200+ 1300
                  KINGTON 400 1G 1500

ALIVE NF6 1900
                  X2 4000+ 2500
                  ROX 667 1GX2 1800

ก็เพื่มเงินไม่มาก

แต่ผมว่าไปหา 939 4200+ มาใช้ดีกว่าครับ ขาย 3200+ เพิ่มเงิน 2000 หน่อย ๆก็น่าจะวิ่ง แถว ๆ 2.4-2.8G ได้แล้วครับ ULTRA D ซะด้วย

Comment

ผมมี x2 4200+
                    สั่งเข้ามาแล้วเหลืออยู่ ท่านใดสนใจ pm มาได้นะครับ

Comment

ผมกลังจะสั่งจากท่านในบอร์ดนี้อะครับ ชื่อ omega ไรเนี่ยแหละครับ

Comment

แล้ว x2/939 4200+ ถ้าคล๊อคด้วยซิ๊งเดิมนี่จะไหวมั๊ยครับ

Comment

Originally posted by artbum View Post
                          แล้ว x2/939 4200+ ถ้าคล๊อคด้วยซิ๊งเดิมนี่จะไหวมั๊ยครับ
                          ใหว แค่ร้อนหน่อย ใช้ได้ปดติ

Comment

ผมใช้ 3000+ อยู่คับ กำลังจะเปลี่ยนเป็น X2 4200+ เหมือนกัน สั่งจาก EBAY กำลังส่งมาอยู่
                            ว่าแต่เปลี่ยนแล้วใช้ CPU cooler ตัวเดิมหรือเปล่า หรือว่าต้องซื้อมาเปลี่ยนคับ จะได้ไปซื้อมารอ

Comment

อยากได้มั่งอ่า ราคาเท่าไหร่ สั่งได้ที่ใครครับ

Comment

Working...
                              X