Announcement

Collapse
No announcement yet.

รุ่นต่อไปของ G92

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รุ่นต่อไปของ G92

หลังจากความสำเร็จอย่างมากของ 8800GT nVidia ได้วางแผนสำหรับการ์ดรุ่นถัดไป สำหรับ G92 ไว้แล้วสำหรับปีหน้า (ก็อีก 2 เดือนแล้วซิ ^^) 8800GTS รุ่นใหม่ (น่าจะเปลี่ยนชื่อซะหน่อย กันงง :P)จะมาพร้อมกับ 128 SP ซึ่งมากกว่า 8800GT ที่มีเพียง 112 SP ใช้ Memory Interface แบบ 256 Bits และมีหน่วยความจำขนาด 512 MB และ 1024 MB ซึ่งคาดว่าจะมีประสิทธิภาพดีกว่า 8800GTX และ อาจจะถึง Ulta ด้วยซ้ำ (แหงล่ะ แค่ 8800GT ก็ฉีกกระจุยซะขนาดนี้) จะขอดูประสิทธิภาพของ HD3800 ก่อน แล้วจึงวางขายหลัง O-o

source : dailytech
    reported by : Gearhead
    Last edited by Gearhead; 1 Nov 2007, 08:37:44.

คนที่จะเจ็บใจรายต่อไปก็คือผู้ที่เป้นเจ้าของเจ้า GTX และUltra และGTS ก็ยังโดนเหมือนเดิม -*- รายนี้โดน2เด้งเลย เหอะๆๆๆ

Comment

ของแรงๆทั้งนั้น

Comment

หุหุ มันมากับความ หวาดหวั่น

Comment

ไป Commart ก่อนนะครับ

Comment

แหม่ ท่าน Gearhead ก็นะ โพสข่าวที 2 เว็บเลย ท่าทางจะยุ่งใช่เล่น อิๆๆ แซวเล่นครับ

เฮ้อ ซื้อทีหลังได้แรงกว่าแน่นอน ขอรอดูๆไปก่อนแล้วกันครับ ^_^

Comment

และแล้ว 8800 รุ่นเก๋าก็ต้องร้องไปตามๆกัน...

ชัวร์ จากการที่มันออก 8800 GT มาฆ่ารุ่นพี่ตัวเองอย่างงี้แล้ว

Comment

Series 9 มาเมื่อไหร่เจอกันครับ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ปีนี้ Nvidia คงไม่ออกรุ่นใหม่มาอีกแล้วนะสิ เจอกันอีกที G92 ปีหน้า

Comment

ผมอ่านข่าวมาจากอีกเวปนึง เวปไหนจำไม่ได้ละ

ได้ความประมาณว่า 8800GTS 640mb ตัวใหม่จะมี 112SP นะคับ แต่ยังคงใช้ chip G80 เหมือนเดิม ไม่รู้ข่าวผิดป่าวนะคับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      ไป Commart ก่อนนะครับ
                      ไม่ชวนซักคำ จำไว้เลยโรบิ้น.....ถ้ากลับมาแล้วไม่มีของมาฝากนะ หุหุ ....................(ละไว้ก่อน)

Comment

ใครมี 8800GTX ร้อนก้นกันไปตามๆกันเพราะ 8800GT ลากนิดๆจ่อก้นแล้ว
                        ส่วน 8800GTS ตัวใหม่เหอๆถ้ามัน 15000 แล้วดันแรงเท่าหรือใกล้เคียง Ultra ที่ราคา 30000 นี่ซวยแน่ๆ
                        มือ2ราคากระจุย(ขายออกตังหายไปครึ่งเลยมั้งนั้น)

Comment

แร้วเมื่อไหร่ series 9 จะโผล่มาเนี่ย ==

Comment

คอมมาร์ทนี้ วันไฟนหรอครับ เดี๋ยวจะไปถอย บอร์ดใหม่ บางคนอาจงงว่า เห็นพูดมานานไม่ได้เปลี่ยนอีกเรอะ บอกได้เลยว่า ไม่มีตังครับ 5555+

Comment

ผมจะไปcommartพรุ่งนี้อ่ะ

ตามเทคโนโลยีไม่ทันเรยจิงT^T

Comment

Working...
                              X