Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที ใครใช้ 8800GTS Galaxy รุ่น OC แล้วเจออย่างผมบ้างไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที ใครใช้ 8800GTS Galaxy รุ่น OC แล้วเจออย่างผมบ้างไหม

ตอนใช้ช่วงแรกๆก็ไม่มีปัญหา แต่อาทิตย์ที่แล้ว ตอนเปิดเครื่องมันจะร้องก่อน พอเสียงปี๊บของบอร์ดดังแล้วถึงเงียบไป เมื่อวันมาสังเกตดูเวลาเล่น Company of Heroes ก็ดูแปลก คือจะมีเหมือนแผ่นกระดานสี่เหลี่ยมลอยขึ้นจากกลุ่มควันน่ะ

จะว่าเป็นที่ PSU ผมก็พึ่งเปลี่ยนจาก Enermax 465W เป็น Tt 600W ก็ไม่น่าจะมีปัญหา
    แถม PSU ก็พึ่งเปลี่ยน ได้3วันเอง

ใครพอมีวิธีทดสอบหรือ เคยเจอแบบผมบ้างครับแนะนำที

ถ้ามันเสียจริงเขาจะเคลมให้ไหมเนี่ยเพราะเวลาใช้งานทั่วไปมันปกติดี แต่พอใช้งาน 3D มันดูแปลกๆอ่ะ อย่างบน 3D Max Wireframe หายเป็นช่วงๆ บน Solidworks ก็แตกๆ เละๆ เวลาหมุนหรือแก้ไขชิ้นงานใน Sketch

oc มันเพิ่มไว้รึปล่าว ถ้าใช่ก็ลองเลิกocก่อน ถ้าไม่หาย แปลว่า การืดท่านได้ล่วงลับไปแล้ว เคลมโลด

Comment

เป็นที่ driver ครับ ถ้าจะเล่น solidworksให้ดีสุด ต้อง 97.73 เท่านั้นครับ และต้องแปลงร่างครับ
      Last edited by Solidworks; 1 Nov 2007, 09:56:43. Reason: ..

Comment

คือตอนซื้อมาใหม่ๆมันไม่เป็นไรเลยนะครับบน Solidworks น่ะ ส่วนการแปลงเป็น Quadro ผมไม่ได้ใช้ Realview ก่ะ Realtime (บน 3dmax) เลยว่าไม่ทำดีกว่า

เรื่อง OC น่ะ คือมัน OC มาจาก โรงงานเลยครับ ผมชอบเล่นเดิมๆ(จากโรงงาน) ไม่ OC อยู่แล้วทุกชิ้น

Comment

Working...
        X