Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cpuตัวไหนใช้งานดีสุดในกรณีเปิดบอท(แรคน่ารอก)ฯลฯ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cpuตัวไหนใช้งานดีสุดในกรณีเปิดบอท(แรคน่ารอก)ฯลฯ

ปัญหาของผมคือเปิดบอทประมาณ50ตัว ซึ่งcpuที่ผมใช้คือ p4 2.8 ram2g มันกินcup100%(ปัญหาแรมไม่คุยน่ะครับคุยเรื่องcup) ตอนนี้เลยอยากซื้อเครื่องไหม่ ควรใช้ cpuตัวไหนดี ระหว่าง
    pd amd x2 core2duo (เรียกผิดอย่าว่ากันน่ะคับ)
    ต้องซื้อcpuตัวไหนครับแบบให้มันกินcpuประมาณ70-80% แล้วก้อเล่นเกมหนักๆอย่างGE ไปด้วย
    ลองจัดสเปคให้หน่อยน่ะครับ ว่าควรใช้สเปคคอมแบบไหน(ปัญหาของผมคือมันตัวcpuถุกใช่ไหมคับ เพราะเปิดโปรแกรมที50กว่าโปรแกรมแถมเล่นเกมด้วย)

[QUOTE=kutty;88298]ปัญหาของผมคือเปิดบอทประมาณ45ตัว ซึ่งcpuที่ผมใช้คือ p4 2.8 ram2g มันกินcup100% ตอนนี้แค่เล่นแรค่น่าร้อกแลคมากครับ บางทีต้องปิดบอทไปเกือบ10ตัวถึงพอจะเล่นได้เดินในเมืองไม่แลค ตอนนี้เลยอยากซื้อเครื่องไหม่ ควรใช้ cpuตัวไหนดี ระหว่าง
    pd amd x2 core2duo (เรียกผิดอย่าว่ากันน่ะคับ)
    ต้องซื้อcpuตัวไหนครับแบบให้มันกินcpuประมาณ70-80% แล้วก้อเล่นเกมหนักๆอย่างGE ไปด้วย
    ลองจัดสเปคให้หน่อยน่ะครับ ว่าควรใช้สเปคคอมแบบไหน(ปัญหาของผมคือมันตัวcpu ใช่ไหมคับ เพราะเปิดโปรแกรมที50กว่าโปรแกรมแถมเล่นเกมด้วย ตอนนี้คิดว่าน่าจะใช้แรม4G ถึงจะพอ ส่วนcpuนี้สิ ไม่ค่อยรุ้ว่าควรใช้ตัวไหนดี

Comment

สุดยอดเลย เปิดบอททำไมเยอะแยะ เอาไว้ขายหรือไง

แนะนำนะคับ

ซื้อเซริฟเวอร์มาใช้เลย

CPU Dual Core ตัวไหนก็ได้
      Ram ควรเยอะ ให้เกิน 2GBขึ้นไป ไม่ก็คำนวณว่าบอทที่คุณเปิดทั้งหมดกินแรมเท่าไร แล้วซื้อแรมให้เหมาะสม จะได้ไม่เปลืองมาก
      HDD ควรต่อRaidคับ
      Net ควรเป็นลีดส์ไลน์ 2เมกอย่างต่ำ
      การ์ดจอที่มีแรม 256 ขึ้นไป

Comment

อยากให้เปิดบอทไปเครื่อง แล้วซื้อเครื่องใหม่มาใช้เล่นเกมส์ที่คุณอยากเล่นอีกเครื่อง น่าจะดีกว่า ลงทุนน้อยกว่าครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          สุดยอดเลย เปิดบอททำไมเยอะแยะ เอาไว้ขายหรือไง

แนะนำนะคับ

ซื้อเซริฟเวอร์มาใช้เลย

CPU Dual Core ตัวไหนก็ได้
          Ram ควรเยอะ ให้เกิน 2GBขึ้นไป ไม่ก็คำนวณว่าบอทที่คุณเปิดทั้งหมดกินแรมเท่าไร แล้วซื้อแรมให้เหมาะสม จะได้ไม่เปลืองมาก
          HDD ควรต่อRaidคับ
          Net ควรเป็นลีดส์ไลน์ 2เมกอย่างต่ำ
          การ์ดจอที่มีแรม 256 ขึ้นไป
          HDD ควรต่อRaidคับ<<<<ยกตัวอย่างฮาทดิสที่ว่าหน่อยคับไม่ค่อยถนัดว่ามันหมายถึงไร บอกยีห้อ ก้อได้คับสักสามสี่ยี่ห้อ ขอบคุณคับ

Comment

raid คือการต่อhddมากกว่า1ตัวครับ ยี่ห้อไหนก้อได้ที่ใช้สล๊อตเดียวกัน(SATA)

Comment

ขุดมาจากไหนเนี่ย - -
              ผมเลยขุดต่อให้ อิอิ กำ

Comment

กำ ปี 2006 555+

Comment

ใคร ช่างไปหา มาจริง

Comment

Working...
                  X