Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้เวลาระดมพลคนใช้ GF8800 GT ครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้เวลาระดมพลคนใช้ GF8800 GT ครับ!!

เป็นไงครับสำหรับ พี่น้อง OCZ ทั้งหลายที่ใช้ 8800GT ความแรงเป็นไงครับ ผมคิดว่ามีหลายท่านเปลี่ยนจาก GTS มาเป็น GT นะ ข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ สำหรับ GF8800 GT ตัวนี้ และท้ายสุดลากกันไปเท่าไหร่กันเอ๋ย

ข้อดีของผมก็คือ
    - แรงหมดยกเว้น 256bit --" น่าจะ 320bit นะ หุหุ ไหนๆจะแรงละ
    - เพียวบางกระทัดรัด กิน Slot เดียว เล่นเกมส์แทบไม่ต่างอะไรจาก GTS ที่เคยใช้ครับ อาจะเป็นเพราะ CPU ผมไม่แรงก็เป็นได้
    - ถูก(มั่ง)ครับ ราคานี้เหมาะสมแล้วสำหรับการ์ดระดับกลางจะเกือบไต่ระดับสูง

ข้อเสียที่ผมเห็นก็คือ
    - ร้อนครับ idle ก็ 60 กว่าล่ะไม่แอร์นะครับ Full ก็นู้นเลย 82-85 พัดลมไม่ 100% ครับ ถ้า 100% เสียงพัดลมมันจะดังขึ้นมาทันทีแต่ช่วยลดความร้อนไปได้เยอะ
    - ยังหาซิ้งระบายความร้อนเปลี่ยนไม่ได้ครับ สงสัยยังใหม่อยู่

สำหรับท่านที่ใช้ GTS อยุ่ไม่ต้องเสียใจครับ ความแรงนั้นเล่นเกมส์จิงๆก็ไม่ต่างอะไรกันมากมายครับ ไม่ต้องไปดูผลเทสนะครับ
    ไม่อยากเอาผล test มาให้ดูครับอายตัวเอง CPU ไม่แรงจิงๆ รอท่านอื่นดีกว่าครับ
    ขอบคุณครับ ผิดพลาดยังไงขออภัยครับ

เล่น Crysis 8800GTS กับ 8800GT ที่ความละเอียดเดียวกัน detail ระดับเดียวกัน ก็ต่างกันไม่มากคับ แค่10fps ซึ่ง 10fps นั้น เป็นช่วงคาบเกี่ยว 30fps ซะด้วยสิ อุอุ

ผมเองก็เป็นคนนึง ที่ขาย 8800GTS ไป แล้วมาสอย 8800GT เหมือนกันคับ

Comment

8800GT ใช้ซิ้งเดียวกับตระกูล 6-7 ได้เลยคับ เวปนอก review ให้ดูแล้วว่าใส่ได้
      เช่น VF900 เป็นต้น

Comment

ลงชื่อด้วยคนครับ
        อิอิ
        เห็นมีคนเอาซิ้งZALMAN VF1000ใส่ ลดความร้อนไปได้เยอะทีเดียวครับ
        ส่วนตัวผม ปรับพัดลมที่ 60 % +เอาพัดลมเป่าเพิ่ม นิดหน่อย ก็พอรับได้ครับกับความร้อน

Comment

มีใครจับมาเล่นน้ำยัง อยากเล่นด้วยคนจังแฮะ หุหุ

Comment

8800GT สามารถใส่ซิ้งซีรี่ย์ 7 ได้ครับ ผมใช้กับ ACCELERO S1+ พัดลม 12 ซม. อยู่เย็นเจี๊ยบลากไป 720/1900 full load 54 องศา

ปล. 8800GT รู้สึกช่วงนี้ขายดียังจะแจกฟรี MSI ที่เพิ่งมาเมื่อวานของร้าน Busitek ก็เห็นว่าหมดแล้ว
            Last edited by Antfield; 1 Nov 2007, 15:22:14.

Comment

Originally posted by Antfield View Post
              8800GT สามารถใส่ซิ้งซีรี่ย์ 7 ได้ครับ ผมใช้กับ ACCELERO S1+ พัดลม 12 ซม. อยู่เย็นเจี๊ยบลากไป 720/1900 full load 54 องศา

ปล. 8800GT รู้สึกช่วงนี้ขายดียังจะแจกฟรี MSI ที่เพิ่งมาเมื่อวานของร้าน Busitek ก็เห็นว่าหมดแล้ว

S1 มันติดได้ด้วยเหรอคับ มีที่ติดเหรอ เป็นตะแกรงงั้น

Comment

ใคร ซื้อมา sli บ้างครับอยากเห็นความแรงอะ ( ของ galaxy ยี้ห้อในดวงใจผมก้มาแล้วครับ ราคาแพงกว่าเพื่อน 11900 )T_T ...

Comment

11900 เลยเหรอคับ
                  ทำไมมันแพงจัง มีอะไรพิเศษเปล่าเนี่ย

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                    เป็นไงครับสำหรับ พี่น้อง OCZ ทั้งหลายที่ใช้ 8800GT ความแรงเป็นไงครับ ผมคิดว่ามีหลายท่านเปลี่ยนจาก GTS มาเป็น GT นะ ข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ สำหรับ GF8800 GT ตัวนี้ และท้ายสุดลากกันไปเท่าไหร่กันเอ๋ย

ข้อดีของผมก็คือ
                    - แรงหมดยกเว้น 256bit --" น่าจะ 320bit นะ หุหุ ไหนๆจะแรงละ
                    - เพียวบางกระทัดรัด กิน Slot เดียว เล่นเกมส์แทบไม่ต่างอะไรจาก GTS ที่เคยใช้ครับ อาจะเป็นเพราะ CPU ผมไม่แรงก็เป็นได้
                    - ถูก(มั่ง)ครับ ราคานี้เหมาะสมแล้วสำหรับการ์ดระดับกลางจะเกือบไต่ระดับสูง

ข้อเสียที่ผมเห็นก็คือ
                    - ร้อนครับ idle ก็ 60 กว่าล่ะไม่แอร์นะครับ Full ก็นู้นเลย 82-85 พัดลมไม่ 100% ครับ ถ้า 100% เสียงพัดลมมันจะดังขึ้นมาทันทีแต่ช่วยลดความร้อนไปได้เยอะ
                    - ยังหาซิ้งระบายความร้อนเปลี่ยนไม่ได้ครับ สงสัยยังใหม่อยู่

สำหรับท่านที่ใช้ GTS อยุ่ไม่ต้องเสียใจครับ ความแรงนั้นเล่นเกมส์จิงๆก็ไม่ต่างอะไรกันมากมายครับ ไม่ต้องไปดูผลเทสนะครับ
                    ไม่อยากเอาผล test มาให้ดูครับอายตัวเอง CPU ไม่แรงจิงๆ รอท่านอื่นดีกว่าครับ
                    ขอบคุณครับ ผิดพลาดยังไงขออภัยครับ

ผมว่าไม่ใช่ซีพียูไม่แรงครับ เพียงแต่การ์ดมันก็ได้เท่านั้นแหละ ส่วนเรื่องราคาถูกเนี่ย ผมว่ามันแปลกๆนะครับสำหรับคนที่ขาย GTS แบบถูกๆประมาณตัวละ เจ็(ด)บพันห้า เพื่อจะไปซื้อ GT บวกลบดูแล้วมันไม่น่าจะถูกกว่า ยิ่งถ้าเล่นที่ขนาดหน้าจอไม่เกิน 1280*1024 มันก็ไม่น่าจะคุ้มที่จะเปลี่ยนอยู่ดี ส่วนเรื่องซิ้งค์ คงต้องรอต่อไปซักพัก เดี๋ยวคงมีทยอยตามมา แต่สิ่งที่ได้จริงๆคือ ความรู้สึกตอนเปิดซิงของใหม่นี่แหละครับ มันยอดมาก ผมว่ามันเป็นความสุขของคนเล่นของเทคโนโลยี

Comment

ใส่ซิ้งแล้วก็เป่าพัดลมอัด จะได้มั้ยอ่ะ ?

แล้วซิ้งใช้รุ่นไหนล่ะคับ ขอทราบราคาด้วยคับ v.v

Comment

เรื่องซิ้งนี่นั่งยันยืนยันนอนยันว่ามันใส่กับซิ้งซีรี่ย์ 7 ได้ครับ
                        เอารูปไปดูกันอีกรอบจะได้หายข้องใจ
                        http://www.vmodtech.com/modules.php?...=276545#276545 << รีวิวจาก Vmod ใช้กับ VF1000
                        และ 8800GT จะใช้กับ HR-03 Plus ไม่ได้เพราะ HR-03 Plus ออกแบบมาใช้กับ 8800GTS และ GTX ซึ่งระยะ***งของน๊อตยึดมันจะต่างกับซี่รี่ย์ 7 และ 8800GT ถ้าจะใช้ต้องใช้ HR-03 rev A ครับ
                        Attached Files

Comment

8800GT ใช้กับ HR-03 rev A ได้ครับ ตัวนี้เย็นที่สุดแล้ว

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
                            ใคร ซื้อมา sli บ้างครับอยากเห็นความแรงอะ ( ของ galaxy ยี้ห้อในดวงใจผมก้มาแล้วครับ ราคาแพงกว่าเพื่อน 11900 )T_T ...
                            11900เลยเหรอคับ ผมว่าไม่น่าจะถึงนะ ฟังผิดรุ่นเปล่า
                            ถ้าจริงขายไม่ออกแน่ๆ แล้วมันผิดวิสัย galaxy มากๆ ปกติทุกรุ่นต้องถูก+แรงกว่าชาวบ้าน ถ้าทำมาแพงก็เตรียมเจ๊งเลย

ผมว่าน่าจะ 9200นะ

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                              เรื่องซิ้งนี่นั่งยันยืนยันนอนยันว่ามันใส่กับซิ้งซีรี่ย์ 7 ได้ครับ
                              เอารูปไปดูกันอีกรอบจะได้หายข้องใจ
                              http://www.vmodtech.com/modules.php?...=276545#276545 << รีวิวจาก Vmod ใช้กับ VF1000
                              และ 8800GT จะใช้กับ HR-03 Plus ไม่ได้เพราะ HR-03 Plus ออกแบบมาใช้กับ 8800GTS และ GTX ซึ่งระยะ***งของน๊อตยึดมันจะต่างกับซี่รี่ย์ 7 และ 8800GT ถ้าจะใช้ต้องใช้ HR-03 rev A ครับ
                              นอนยัน

Comment

Working...
                              X