Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte โฆษณาว่า ประหยัดไฟ จริงมั้ย เราไปดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กระทู้นี้ปิดไปดีกว่า แดงแน่ๆ

Comment

เคยอ่านเมื่อ 2-3 เดือนที่แล้วมั๊งครับ
      ที่หุ่ยบอก คือ มันมาจากโฆษณาของ Giga

ซตพ. ซึ่งต้องพิสูจน์ว่า เป็นจริงตามอ้าง(ข่าว PR)หรือไม่ ด้วยการทดสอบเปรียบเทียบเองกับมือ

เข้าข่าย กาลามสูตร ในพุทธศาสนาครับ

ถ้าจะพูดล้วงลึกกว่านี้ คาดว่า ต้องโต้เถียงอีกแน่ พอดีกั่ว อิ อิ อิ อิ

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่หยิบยกมาให้ดู

ส่วนเรื่องอื่นๆ โนคอมเม้นต์นะ

สงสัยต่อมแตก

Comment

หลอนดีออก

Comment

ใจเย็นๆ นะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              กระทู้นี้ปิดไปดีกว่า แดงแน่ๆ
              เห็นด้วยครับ

Comment

ผมว่าเทียบผิดตัวนะ ไม่น่าเอา Gigabyte GA-P35C-DS3R มาเทียบ กับ P5K Deluxe หรือ P5K3 Deluxe

เพราะมัน ไม่เหมืนอกัน เช่น P5K Deluxe มี pci-e 2 อัน มี lan 2 อันในตัว แถม wifi ด้วย มันต่างกันเยอะไปคับ แถม sound chip ก็คนละตัว ด้วย

ถ้าจะเทียบกันจริงๆ ก็ต้องเหมือนกัน มากว่านี้คับ แถม สองตัวนี้ ราคา***งกันเยอะคับ 2 ถึง 3 พัน นั้น (จากเวปนอก giga ประมาณ 110 euro ของ asus 170 euro up)

Comment

ของหลายอย่างก็เทียบกันยาก

บางอย่างหลังจากเทียบ การใช้พลังงาน ก็ต้องมาเทียบคุณสมบัติ ฟังชั้น วัสดุ

บางอย่างมาเทียบแต่ตัวเลขคะแนน มาบอกโน่นแรงนี้แรง ต้องเทียบกับราคาด้วย การบริโภคพลังงานด้วย

ถึงจะวัดได้ตัวไหนคุ้มตัว ไหนดีจริง วัดไปวัดมารุ่นกลางๆมันมักจะคุ้มและดีไล่เลี่ยกับรุ่นใหญ่ๆ ตลอด

Comment

แลกเปลี่ยนความรู้กัน ดีครับ แต่อย่าให้ถึงแนวแดงเดือดนะครับ เสียชื่อกันเปล่าๆ
                    (ตอนนี้คนที่เดินสวนกับเรา ก็ไม่รู้ว่าไทยหรือเปล่า) คนไทยรักกันไว้ครับ

Comment

ผมว่านะ web ที่เทสท์เขาก็เทสท์ตามอุปกรณ์ที่ทางเจ้าของผลิตภัณฑ์ให้มา ส่วนผลเทสท์น่ะ ทาง จขกท. เขาก็บอกอยู่แล้วว่ามันเทียบยาก เพราะ feature ต่างกันพอดู อีกขัอนึงก็คือ Features ต่างๆ หลายตัวมันสั่งปิดได้นะครับ ผมว่าคนเทสท์คนคงไม่สะเพร่าขนาดลืมปิดมันก่อนเทสท์มั้งแค่เข้าไบออสไปปิดเองนี่ แล้วก็ที่เขาสรุปเขาก็บอกแล้วว่าชนะแค่ผลด้านการใช้พลังงานด้านอื่นแพ้หมด เท่ากับว่าเขาไม่ได้มาโฆษณาให้กับ สินค้าตัวใดตัวนึงซะหน่อย
                      หลายๆคนน่าจะอ่านและทำความเข้าใจให้ดีก่อนจะว่าเขานะ

Comment

ผมขอแอบปั๊มแบบเนียนๆไปละกันครับ กระทู้นี้ ไม่รู้จะออกความเห็นยังไง

Comment

เเล้วจามาตั้งอคติกันทำไม ไม่โพสอะไรที่เป็นข่าวสารให้คนอื่นทราบ ก้อหัดรู้จักอยู่เป็นผู้รับสารที่ดีซะบ้าง จำนวนการโพสเยอะซะป่าว (ไม่ได้ว่าใครเจาะจงนะ อิอิ)

Comment

Working...
                          X