Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ วิธีการต่อ Raid 0 ของเมนบอร์ด ASUS P5B เท่านั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ วิธีการต่อ Raid 0 ของเมนบอร์ด ASUS P5B เท่านั้น

รบกวนช่วยแนะนำ

วิธีการต่อ Raid 0 บนเมนบอร์ด ASUS P5B เท่านั้น แบบละเอียดมีรูปภาพประกอบยิ่งดีครับ
    (ไม่เคยต่อRaidเลยครับ)
    ใช้ HDD WESTERN 160GB x2 SATA II
    หมายเหตุ
    ต่อ Raid เพื่อต้องการทำเซิฟเวอร์เกมเถื่อน

ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยครับ

P5B เท่าที่รู้ไม่มี raid ครับ

Comment

P5B ต่อ Raid ไม่ได้ครับ ถ้าจะทำ Raid ต้องผ่าน IDE ครับ ถ้า Sata ตัวหนึ่งต้องออกไปเป็น E Sata ครับ

Comment

ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับ Raid มั่งครับ
        คือผมคิดจะทำอยู่

IDE 250GB
        P5KC

Raid คืออะไร ทำงานยังไง

อะไรพวกนี้หน่ะครับ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

รุ่นนี้ต่อได้คับ แต่มีเทคนิคหลายขั้นตอนยุ่งยากวุ่นวาย
          เพื่อนผมขายทิ้งไปละ

Comment

ตัวนี้มันต่อ raid ไม่ได้เหรอเนี่ย เพิ่งซื้อมาเดือนที่แล้วเอง เดือนนี้กะจะซื้อ harddisk เพิ่มด้วย เซงงงง

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
              ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับ Raid มั่งครับ
              คือผมคิดจะทำอยู่

IDE 250GB
              P5KC

Raid คืออะไร ทำงานยังไง

อะไรพวกนี้หน่ะครับ
              ต่อ Raid ก็คือการเอาฮาร์ดดิส หลายตัวมาแชร์เข้าด้วยกัน อย่างเช่น Raid 0 ก็คือการเอาฮาร์ดดิส 2 ตัวมาประกอบ จะทำให้ฮาร์ดดิสเร็วขึ้น และก็เวลาลงข้อมูลฮาร์ดดิสตัวนึงเสียก็ยังมีฮาร์ดดิส อีกตัวนึงไงครับ อย่างนี้ปล่าวผู้รู้ช่วยเพิ่มเติมได้นะครับ

Comment

ใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ
                หลายขั้นตอนก็ไม่เป็นไรครับ ขอให้มันต่อได้ก็พอครับ จะลงทุนแค่ไหนก็ยอมครับ
                ไม่อยากไปซื้อบอร์ดตัวใหม่ครับ
                หมายเหตุ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ
                ขอบพระคุณล่วงหน้าไว้เลยครับผมเบอร์ผม 089-8826922 เดย์

Comment

Originally posted by Progress View Post
                  ต่อ Raid ก็คือการเอาฮาร์ดดิส หลายตัวมาแชร์เข้าด้วยกัน อย่างเช่น Raid 0 ก็คือการเอาฮาร์ดดิส 2 ตัวมาประกอบ จะทำให้ฮาร์ดดิสเร็วขึ้น และก็เวลาลงข้อมูลฮาร์ดดิสตัวนึงเสียก็ยังมีฮาร์ดดิส อีกตัวนึงไงครับ อย่างนี้ปล่าวผู้รู้ช่วยเพิ่มเติมได้นะครับ
                  ผมก็กำลังศึกษาเรื่องการต่อ Raid O ครับ

เท่าที่รู้คือมันวิ่งสองตัวทำให้เร็วขึ้น

แต่หากมีปัญหาทางด้านข้อมูล มันก็จะไปหมดครับ ไม่สามารถกู้ได้

ผมกำลังหาวิธีต่อครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง

ใครแนะนำด้วยครับ

Comment

Working...
                  X